Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về chọn relay điện

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về chọn relay điện

Mình đang cần chọn 1 rơ le điều khiển đóng/ngắt dòng 220V xoay chiều bằng dòng 5V. Mà không biết nên chọn loại nào phù hợp (giá rẻ ). Nghe nói có loại rơ le bán dẫn mà k biết nó có đắt không nhỉ. mọi người tư vấn mình với .

EDIT: Không biết chợ Nhật Tảo chổ nào bán nhỉ?

Từ tải đóng căt, bạn cần xác định dòng mà tiếp điểm 220V chịu được là bao nhiêu để chọn rơle phù hợp.Các loại rơ le 5V đều có giá khá cao. Khuyên bạn nên dùng rơle 12V

Giải pháp điện tử của bạn

Comment

Mình cần đóng ngắt 1 bóng đèn sợi đốt dùng điện 220V từ điện lưới thôi. Loại 12V giá có đắt k ạh

Comment

Loại 12V 5 chân, dòng tải 7A-240V giá chưa tới 10k, (cao ốc Nguyễn Kim).

Comment

cám ơn các bạn nhiều. nhân tiện cho mình hỏi thêm câu này nữa nhé. mình xài VĐK để điều khiển rơ le này mà VĐK dùng nguồn 5V thôi àh, mình dự định dùng 1 con tran để cấp nguồn 12V cho rơ le mà không biết liệu con tran bình thường (như C1815) có chịu nổi dòng 12V 1A k nhỉ?

Comment

1 A thì không được. Nhưng để đóng Rơ le chỉ cần 20ma thôi. Con C1815 thừa sức.

Giải pháp điện tử của bạn

Comment

cám ơn mọi người nhiều

Comment

Xin loi moi top.ai biet loai role 12v nao ma chiu duoc 220v 10ampe ko.gia ca the nao.m dang muốn điều khiển 1đc 1,1kw nhưng ko biet chọn role nhu the nao.loai 12v y

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyenbinh07 Tìm hiểu thêm về nguyenbinh07

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X