Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mọi người giúp mình với !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mọi người giúp mình với !

Mình muốn làm 1 mạch chạy led . khi cho nguồn vào 15 bóng led sẽ chạy vụt lên ( có nghĩa led 1 sáng led 2 sáng led 3 sáng ........led 15 sáng .Khi led 15 sáng xong thì led 15 tắt đi led 14 tắt, 13 tắt ..................đến led 1 tắt và tất cả led đều sáng hết cho đến khi không cấp nguồn vào nữa .

cái này chỉ có thể thực hiện bằng vi điều khiển. nếu bạn học rồi thì làm sẽ rất đơn giản. còn nếu bạn chưa học vi điều khiển thì có thể dùng ic số là con 74164 nếu dùng con này thì làm ra sẽ hơi ngược với yêu cầu của bạn 1 tí thôi là: cấp điện -->led1 sáng--led2 sáng-->.....--->led15 sáng--->led1 tắt ---> led2 tắt...--->led15 tắt và cứ lặp đi lặp lại như thế và nếu bạn am hiểu con này thì cũng có thể tạo ra được vài ba hiệu ứng khác nữa

Comment

dùng vđk cho nhanh đi bạn. hiệu ứng như bạn mong muốn tạo rất đơn giản vs ledmim
      Nguyễn Huy Biên - 01649 802 694
      gmail :

Comment

Nguyên văn bởi toanddt Xem bài viết
        cái này chỉ có thể thực hiện bằng vi điều khiển. nếu bạn học rồi thì làm sẽ rất đơn giản. còn nếu bạn chưa học vi điều khiển thì có thể dùng ic số là con 74164 nếu dùng con này thì làm ra sẽ hơi ngược với yêu cầu của bạn 1 tí thôi là: cấp điện -->led1 sáng--led2 sáng-->.....--->led15 sáng--->led1 tắt ---> led2 tắt...--->led15 tắt và cứ lặp đi lặp lại như thế và nếu bạn am hiểu con này thì cũng có thể tạo ra được vài ba hiệu ứng khác nữa
        Dù sao cũng cám ơn ban.j con 74164 thì mình làm quá nhiều rồi. nhưng ở đây mình muốn nó chạy vụt sáng rồi tắt . và tất cả đứng yên . cho đến khi ruts nguồn ra .

Comment

Nguyên văn bởi bienhou Xem bài viết
          dùng vđk cho nhanh đi bạn. hiệu ứng như bạn mong muốn tạo rất đơn giản vs ledmim
          Mình cũng đang tìm hiểu vđk . hj

Comment

Có lẽ phải dùng vđk thôi.

Comment

ừh đúng rồi ! hiệu ứng kiểu ý tưởng của bạn thì vdk là hợp lý nhất , mình chưa học tới vdk nên ko giúp gì cho bạn được mà bạn làm cái đó ứng dụng vào cái gì , mình thấy ở quán karaoke có một loại đèn dài khoảng 80cm sáng kiểu sao băng ! vút 1 cái đèn sáng lần lượt từ đầu đến cuối mang theo một vệt mờ mờ nhìn cũng rất đẹp ! hỏi thì họ bảo 200k 1 ống 80cm

Comment

Nguyên văn bởi daituong1102 Xem bài viết
                ừh đúng rồi ! hiệu ứng kiểu ý tưởng của bạn thì vdk là hợp lý nhất , mình chưa học tới vdk nên ko giúp gì cho bạn được mà bạn làm cái đó ứng dụng vào cái gì , mình thấy ở quán karaoke có một loại đèn dài khoảng 80cm sáng kiểu sao băng ! vút 1 cái đèn sáng lần lượt từ đầu đến cuối mang theo một vệt mờ mờ nhìn cũng rất đẹp ! hỏi thì họ bảo 200k 1 ống 80cm
                như dãy led ngoài quán cafe làm thì dùng ic 555+74164 chắc có lẽ đc .nhưng laọi đấy toàn của TQ nó có sắn 1 con chip để hạot động rồi.

Comment

em là lính mới chưa biết tí gì về điện đóm và biển quảng cáo. hiện giờ em cũng muốn tự mình làm một biển led dung bằng nguồn ác quy xe máy, có hiệu ứng nháy dòng chữ " Cafe Nang và số điện thoại" mong các bro hướng dẫn chi tiết cho em với ạ, vật tư mua những gì, ở đâu cho kinh tế mà lại bền. hiện giờ em đã có 1 máy khoan, 1 máy hàn thiếc rồi ạ. biển hộp 2 mặt có kích thước 50*100 cm. tiện đây có bro nào trên 4room mà đến Chương Mỹ Hà Tây cũ nay thuộc Hà Nội 2, thì em mời các Bro qua quán em thưởng thức Cafe free tại quán em nhé, lúc nào xuống thanh toán chỉ cần nói là bạn của Hưng trên diễn đàn là free cafe luôn ạ. địa chỉ quán nhà em là 46 bắc sơn thị trấn chúc sơn-chương mỹ-hà nội (đối diện cổng UBND huyện)
                  Last edited by mitna1002; 14-08-2012, 23:55.
                  Điện Thoại: 0942885151

Comment

Em vẫn chưa hiểu làm led chạy theo kiểu sao băng là ntn. chả phải ngõ ra cũa vdk chỉ có 5v và 0v thôi sao, vậy làm thế nào để nó chạy mờ mờ như vậy ???
                    Người ước mơ để chốn tránh thực tế.
                    Kẻ ước mơ để thay đổi thực tại vĩnh viễn.
                    ~~Sochiro Honda~~
                    Phone: 01693268565
                    Gmail:

Comment

cái chỗ đấy cũng chính là sự khác biệt đó bạn à , nếu ai cũng hiểu ai cũng làm được thì mấy ông tiến sĩ , giáo sư chắc làm mắm thôi bạn ạ ! cái đó đòi hỏi không ngững về kiến thức mà còn đòi hỏi tính sáng tạo và tư duy trìu tượng nữa ! nói đến đây mình cũng thấy sợ vì trình của mình có tu luyện thêm trăm năm nữa cũng chả đủ nội công đâu !

Comment

giúp bạn

vdk xuất 5v và 0v,muốn sáng mờ,bạn băm xung cho nó.là nó sáng mờ
                        không tiếp nhận cuộc gọi qua điện thoại vì đi làm toàn tập, tính khí thất thường, hay nóng võ công lại cao

Comment

Nguyên văn bởi 01642555134 Xem bài viết
                          vdk xuất 5v và 0v,muốn sáng mờ,bạn băm xung cho nó.là nó sáng mờ
                          có thể nói rõ hơn đc không bạn .

Comment

cho e hoi lam sao de hoi dỉu minh thac mac tren web nay zay

Comment

kiến thức rộng như thế này, thì những người cà rốt như chúng em làm được đây. có cách nào chỉ việc nhìn vào sơ đồ để ráp nó lại với nhau và chỉ việc dùng không các Huynh? như vậy có lẽ sẽ dễ dàng hơn cho những người chưa biết như em đấy ợ!
                              Điện Thoại: 0942885151

Comment

Về tác giả

Collapse

ninhhp93 Tìm hiểu thêm về ninhhp93

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X