Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp về mạch LED nháy theo nhạc dùng Transistor

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp về mạch LED nháy theo nhạc dùng Transistor

Tình hình là hồi trc e có làm mạch này dùng Tran PCR406 nháy cũng tạm nhưng nó rất dễ cháy. E mắc trực tiếp LED vào kênh của loa (qua trở 100ohm) thì nó nháy như thế này: http://www.youtube.com/watch?v=yc51eXqJaIg,nhưng muốn nháy đẹp thì phải chỉnh volume to,lúc to quá cũng cháy đèn (loa của e 2.1 ạ). E định dùng TIP41C nhưng mắc vào thấy nháy yếu lắm,chả biết mắc như thế nào. TIP31 e hỏi ngoài chợ Giời không thấy. Vậy các bác cho e hỏi e muốn làm mạch 3 LED mắc song song nguồn 3v,mỗi LED nháy theo 1 âm Bass,Treble,trung khác nhau thì phải mắc như thế nào ạ? Và cần linh kiện gì (kèm thông số cụ thể) hả các bác? E muốn dùng Tran cho nó nhanh-gọn-nhẹ,các bác cho e sơ đồ dễ hiểu tí. Trả lời nhanh giùm e vì e phải tranh thủ mai đc nghỉ. Thanks nhiều nhiều ;D

Lấy cái mạch lọc âm của cái loa cũ nào đó gắn vào, thế là tress, bass riêng rầu đó

Comment

Nguyên văn bởi hoangtien11 Xem bài viết
      Lấy cái mạch lọc âm của cái loa cũ nào đó gắn vào, thế là tress, bass riêng rầu đó
      Cái này thì e biết. E đang muốn hỏi dùng con Transistor gì để khi vặn volume nhỏ mà vẫn kích được cho đèn nháy sáng k ạ? Không nói đến cách thêm chiết áp cho loa nhé

Comment

bạn dùng AN84 đi.thêm con biến trở là ok

Comment

an6884 data sheet

Comment

cùng câu hỏi mong được hướng dẫn

Comment

Trở hạn dòng của bạn ntn?

Comment

sao ban ko dung ka2248 con nay re rap ma nhay cung tam dc(no o trong loa thung ay)

Comment

dùng an6884 hoặc lm3914, 3915 là nháy phê cả mắt !!!

Comment

hãy xem Vumetro estereo con LM3915 (DIY) - YouTube

Comment

Về tác giả

Collapse

this1998 DIY is my life :D Tìm hiểu thêm về this1998

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X