Thông báo

Collapse
No announcement yet.

help mạch sound meter dùng IC AN6884

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Chắc là rút kinh nghiệm lần sau. Hee hee
    ||

Comment

Đây là mạch dùng AN6884 của em sau khi lắp vào cái loa. hehe... không đẹp cho lắm
      ||

Comment

||

Comment

http://s305.photobucket.com/albums/n...t=MOV0043A.flv
          ||

Comment

các bác cho em hỏi làm thêm 1 dãy đèn nữa là đấu song song phải hok
            |

Comment

Mạch này mình làm rồi, chạy ngon lắm, mỗi tội phải chỉnh áp đầu vào thì dãy LED nó mới nháy theo nhạc, nhỏ quá thì chỉ sáng đèn 1,2. to quá thì sáng tất và đứng im luôn. Bác có làm thì cứ theo linh kiện trong Datasheet mà táng, chỉnh vr 10k để độ nhấp nháy như ý muốn. V in lắp trước hay sau tầng khuếch đại đều được. Tiếc quá, giá có máy ảnh thì post mấy tấm ảnh.

Comment

Mình mua cái mạch ráp sẵn ngoài chợ về nhà gắn vào thì nó không chịu nhấp nháy mà sáng hết cả 6 đèn,mình gắn vào điện thoại chỉnh vol lớn nhỏ nhưng vẫn ko nhấp nháy,giờ pải sao đây các bạn

Comment

các bác cho em hỏi cái đường Vin nối vào đâu? nối vào jack 3mm đc ko? e ko phải dân điện tử nên ko rành lắm

Comment

Cho em hỏi mạch này nối song song 5 LED đối với mỗi chân ra của IC có được không, có cần tran để kích không?
                    ||

Comment

mình lấy mạch an6884 trong cái âm li cũ nhưng không biết tại sao nó lại chủ chạy có mỗi b2 bóng thôi
                      Mãi mãi vì điện tử

Comment

Nguyên văn bởi hungnamtuoc Xem bài viết
                        anh cho em hỏi
                        em ra chợ trời hỏi mua con 107
                        thì người ta lại bảo là không có tụ gốm 107
                        thế mới kay chứ
                        bây h ra chợ trời thì hỏi như thế nào để người ta biết bây giờ hả anh
                        Bạn này ngây thơ quá . Cứ bảo mua tụ 10uF là OK ý mà. Mình cũng làm chơi mạch này thôi

Comment

cho em hỏi nếu lắp mạch theo như hình cùa bác minhdt thì nguồn sẽ nối vào chân nào ? tín hiệu audio mình lấy ở đâu ?

Comment

ai giúp em với ... sao ko có ai hết vậy nè .........

Comment

các bác giúp em với. em lắp mạch xong rồi thì chỉ có led số 1 sáng mà không cần biết chân số 8 nối đi đâu. Như vậy là bị sao vậy mấy bác?????????

Comment

Nguyên văn bởi toandt Xem bài viết
                                Các linh kiện này bạn có thể tìm trong các máy nghe nhạc, main của phone đĩa.....Bạn có thể làm theo cái mach ở dưới của tôi, Các trị số linh kiện được dùng tôi đã điều chỉnh cho mach hoạt động ở điện áp 3.7v. Chúc bạn thành công
                                anh co the dua mot doan video ve mach nay duoc khong,thank

Comment

Về tác giả

Collapse

hungnamtuoc Tìm hiểu thêm về hungnamtuoc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X