Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch solar checking

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
    Bác cho tôi cái hình ảnh và rô rá ra sao.Bác có thể gửi vào mail cho tôi .thank
    để lát nữa em chụp rồi gủi cho bác,bác lấy cang nhiều càng rẻ.nếu muốn xạc trực tiếp cho ác quy không qua bộ xạc thì 30cell=16,5 xạc tốt cho bình 12v,
    15 cell =8.25 xạc tốt cho bình 6v.còn nếu theo tiêu chuẩn của nó thì phải là 36 cell/1 khung cho bình 12v và 18 cell/1 khung cho bình 6v.hôm trước em ship+cell+vat gần 2usd nay em thanh lý lại còn hơn một nửa đấy bác.khoảng 18.000 ngàn 1 cell giá đấy là lổ vốn cho em lắm rồi hixhix.bác để ý thấy tấm pin của em cũng có vài cell bị sứt với bị nứt.nhưng vì hết cell để thay rồi.với lại cũng chẳng ảnh hưởng nhiều nên vẫn dùng tốt.,khi nào bác đến nhà em em cho bác xem tấm em diy như thế nào rồi bác yên tâm ngay thôi mà

Comment

liệu khả thi không, khi mà tiền cá quá tiền cơm

Comment

ẹc cho địa chỉ cái mua mấy cell về nghịch chơi ?
        mà có còn không nhỉ ???
        tầm 16 cell để cắt ra làm pin lấy kính chịu lực chơi chơi nhỉ ? ?
        chắc tầm 700k đủ món nhưng được mấy năm ?

Comment

Khả thi thì chưa biết thế nào chứ tốn kém là thấy trước tiên

Comment

Nguyên văn bởi youaremylife Xem bài viết
            Khả thi thì chưa biết thế nào chứ tốn kém là thấy trước tiên
            Sao lại nói thế nhỉ! ở đời này có cái gì mà không tốn kém? xách xe máy chạy lòng vòng chẳng được việc gì mà vẫn phải đổ xăng nhưng chẳng ai biết tốn kém! còn cái NLMT này thì hiệu quả thiết thực, ai đã từng xài rồi thì mới thấy và biết

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
              Sao lại nói thế nhỉ! ở đời này có cái gì mà không tốn kém? xách xe máy chạy lòng vòng chẳng được việc gì mà vẫn phải đổ xăng nhưng chẳng ai biết tốn kém! còn cái NLMT này thì hiệu quả thiết thực, ai đã từng xài rồi thì mới thấy và biết
              Nói vậy chắc bạn đang sử dụng tấm pin NLMT hả. Hiện nay thì giá pin NLMT nó cũng khá cao , chi phí đầu tư là rất lớn, với 1 hệ thống lớn thì cần phải tao giàn khung cho nó nữa,...
              Mà với cái tình hình qía điện leo thang như hiện nay thì chắc cũng khả thi, mong là giá pin ko tăng theo giá điện

Comment

Nói vậy chắc bạn đang sử dụng tấm pin NLMT hả. Hiện nay thì giá pin NLMT nó cũng khá cao , chi phí đầu tư là rất lớn, với 1 hệ thống lớn thì cần phải tao giàn khung cho nó nữa,...
                Mà với cái tình hình qía điện leo thang như hiện nay thì chắc cũng khả thi, mong là giá pin ko tăng theo giá điện
                không phải là đang xài mà là đã xài 20 năm trước rồi, trên d,đàn này cũng có nhiều người đã và đang xài đó , nhưng họ đang thiếu cái hệ thống điều khiển giàn quay cho các tấm NLMT,

Comment

được làm thêm cái điều kiển cho dàn nữa cho oách mà quang trở cho nhanh nhá tăng 3o% hiệu suất của tấm pin mà thêm kính chịu lực thay tấm mica của bọn chinatech mà chịu ăn thỳ phải chịu chơn 2 bóng led 220v 3w 1 cái để dành 1 cái dùngdeetsn đơi sau cảm ơn mà đầu tư tiếp chịu tiẹn điện nộp cho EVN hàng tháng tính ra bằng mấy tấm pin ấy đúng không ? ? ? sợ đắt hàng cùi thì chơi mono ý

Comment

ah thuê bao quý kháck hiện tai đang làm pin mặt trời ha ha ha ha ha sorryy nhá chủ thớt ^^

Comment

Nguyên văn bởi đồng van san Xem bài viết
                      ẹc cho địa chỉ cái mua mấy cell về nghịch chơi ?
                      mà có còn không nhỉ ???
                      tầm 16 cell để cắt ra làm pin lấy kính chịu lực chơi chơi nhỉ ? ?
                      chắc tầm 700k đủ món nhưng được mấy năm ?
                      nếu bác lấy ít thì giá là 20k/1 cell nhé.cell nhập từ bên mỹ về thuế má+tiền ship với lại em thanh lý như vậy là quá rẻ rồi.nếu bác lấy ít nhất 36 cell/1 khung thì gia 18k/1 cell nhé còn muốn lấy nhiều hơn em cũng không còn đâu.hihi.bớt cho các bác tiền xăng xe chút xíu.^-^tạm thời ai có nhu cầu thì liên lạc vào số này hộ em.vì máy bị mất nên mất cả 2 sim rồi.0986.604..592

Comment

Nguyên văn bởi hungtrinh36 Xem bài viết
                        liệu khả thi không, khi mà tiền cá quá tiền cơm
                        đúng là không khả thi chút nào bác ợ.xét vào cái thời điểm đồng tiền mất giá như hiện nay.400k mua được gì đổ xăng được mấy lần.được bao nhiêu cốc trà đá....rồi cũng hết thôi.chắt chiu một tí kiếm tấm pin về xài cho mùa hè.lúc mất điện có cái dùng quạt cũng mát.nạp lâu lâu ít dùng đầy bình acu đem kích lên dùng cho gia đình.nếu nhà thuê còn gì phải nói điện 4,5k /kw thử hỏi mấy bác đầu tư mấy chốc thu hồi lại vốn.lại có tấm pin mà dùng về lâu về dài.OKE chứ.hehe

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                          bác nói đúng.ở đời chẳng ai cho không cái gì.muốn ông trời phục vụ cho mình thì mình phải đầu tư.đầu tư ít thu ít.nhiều thu nhiều.nó giống như là thằng cổ phần đấy mà.hehe

Comment

bác ấy dùng từ năm 83 cơ bác ạ.bây giờ ở tỉnh lẻ kiếm pin mt muốn lòi con mắt ra mà chẳng có,may ra chỉ có HN,ĐN,HCM,là có còn hầu như không có.muốn mua phải nhờ người mua hộ rồi gủi xe rất bất tiện,phức tạp,mà không đảm bảo (vỡ mất thì ai chịu).vậy mà thời đấy bác ấy kiếm được 4 tấm pin là quá khủng rồi đó.giá điện cũng không phải vấn đề lớn lắm.cùng số tiền mua tấm pin ta dùng điện được tầm nấy tháng nhưng ta đầu tư tấm pin thì mấy năm liền.khi người ta đầu tư tấm pin đó không phải về vấn đề kinh tế.thu lợi nhuận từ tấm pin đó.mà là người ta thích dùng điện do chính tay họ làm ra.còn gì bằng cái cảm giắc tuyệt vời hơn khi mùa hè có quạt,đèn ,tivi,tủ lạnh chặy mà không hề mất tí tiền điện nào.đặc biệt khi nào mất điện mới thấy sự lợi hại của nó.
                            Last edited by thuan3112; 12-11-2012, 23:43.

Comment

Nguyên văn bởi đồng van san Xem bài viết
                              được làm thêm cái điều kiển cho dàn nữa cho oách mà quang trở cho nhanh nhá tăng 3o% hiệu suất của tấm pin mà thêm kính chịu lực thay tấm mica của bọn chinatech mà chịu ăn thỳ phải chịu chơn 2 bóng led 220v 3w 1 cái để dành 1 cái dùngdeetsn đơi sau cảm ơn mà đầu tư tiếp chịu tiẹn điện nộp cho EVN hàng tháng tính ra bằng mấy tấm pin ấy đúng không ? ? ? sợ đắt hàng cùi thì chơi mono ý
                              bác nói gì em không hiểu (h mà chịu ăn thỳ phải chịu chơn 2 bóng led 220v 3w 1 cái để dành 1 cái dùngdeetsn)
                              có gì các bác cứ điện vào số này hộ em
                              0986.604..592

Comment

[QUOTE=đồng van san;628833]ah thuê bao quý kháck hiện tai đang làm pin mặt trời ha ha ha ha ha sorryy nhá chủ thớt ^^[/QU,,,,,,,,,,,,,,OTE]

Comment

Về tác giả

Collapse

thuan3112 Tìm hiểu thêm về thuan3112

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X