Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giup ve mach led nhay don gian !!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giup ve mach led nhay don gian !!!

mình ra cửa hàng mua đc mạch có dây led đi kèm nháy đc nhiếu kiểu,mở hộp thấy mạch bên trong rất đơn giản.sài nguồn 220v sau đó qua diot nắn dòng,tiếp theo là qua 4 con transitor vào con ic( mình ko biết có phải là ic 89c51,hay 89c52 dùng vđk hay ko ? ) cho ra đc 4 dây led mắc nt,và 1 dây mass.cái mạch của mình chỉ sáng đc 1 dây led thôi và khi nhấn vào nút nhấn thì ko ko thấy đổi kiểu nhảy khác.cho mình hỏi mạch bị hư phần nào ? con ic hay transitor( mình ra tiệm mua 2 con này về thay thì ko có bán ).cho mình cái sơ đồ của mạch này luôn nhé ???

Do la day nhay cua tq do.4 con tran dung dem dong thoi,con nguon nuoí ic thi qua 1 con tro va 1 con diot thoi.loai ic cut ga y ai ma biet la loai gi.no lay luon xung 50hz cua luoi dien lam xung clock luon

Comment

có mạch nào tương đương mạch đó ko bạn ? hay có mạch nào để lắp 4 dây led đó vào ko,pjo hư mạch bỏ ko dây led thì phí quá..mạch nào linh kiện dễ mua đc đó.mình ra hỏi mua con ic và transitor thì ko có bán,cả mạch cũng ko luôn.........

Comment

Ban thu thay cai nut bam khac xem co khi hong cai nut bam do,test don gian nhat la cap nguon cho mach roi lay but dien chap 2 chan cua nut vao nhau neu no doi kieu nhay thi ok roi=>thax cai nut khac.neu sang 1 day led nhung van nhay thi mach van tot chi chay 1 con led (hoac tro noi tiep voi led)trong nhung day ko sang kia thoi.de test day led ban cap nguon va chap 2 chan c va e cua tran vao nhau neu sang thi binh thuong con ko sang thi bi chax nhu tren m noi.sin loi vi dung dien thoai ko viet dau duoc
        Last edited by hoangtruongh; 15-11-2012, 19:45.

Comment

Cửa hàng bình thường không có bán linh kiện điện tử đâu bạn à! Mà con ic nếu nó phủ cục nhựa đen coi như tiêu rồi vì ko ai bán nó cả (vì đâu biết con ic đó tên gì) !

Comment

uhm.tks mọi người đã giúp đỡ.mình ra mua luôn mạch led khác rồi có 20k thôi.đồ tq rẻ thật,nó làm vậy ko biết lời đc bn,dây với led ko thấy cũng đã gần 20k rồi.nhưng thấy dãy led cũ bỏ ko phí quá,đang tính kiếm mạch sáng dần,sáng dồn nào mắc nó vào đó thì ok quá.nhưng dãy này mắc nối tiếp dây phải hơn 100 con nên mình ko biết phải đấu dây ntn vào con 89s51( 4port-32led),hoặc đấu nt vào mạch nhảy theo tiếng nhạc nào đó( mình chỉ biết mắc led mạch này // ),chỉ giáo giúp mình nhé..........

Comment

hình như mấy con led này là loại ko phân cực thì phải..........

Comment

Nguyên văn bởi minhi_1987 Xem bài viết
                hình như mấy con led này là loại ko phân cực thì phải..........
                Led mà ko phân cực thì ko gọi là led nữa mà gọi là đèn sợi đốt
                Nó mắc nt nghĩa là nguồn cấp cho nó rất cao,chính xác là 310v DC (loại nắn cầu).
                Con ic như cục nhựa là vdk có nhiều kiểu chạy,xung cho nó hd lấy từ điện lưới.
                4 con SCR đóng mở cho led sáng chứ ko phải tranzito.
                hết chuyện!
                ĐT: 0972 20 58 68
                Gmail:

Comment

Về tác giả

Collapse

minhi_1987 Tìm hiểu thêm về minhi_1987

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X