Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tạo nhiệt bằng pin

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tạo nhiệt bằng pin

em đang có í tưởng tạo khói giả cho ô tô chạy điện bằng cách đốt nhựa thông, nguồn mình có là 4,8v-400mah, nếu e cho 2 cực tiếp xúc nhau thì gây bỏng tay lun , các bác có í tưởng nào thì giúp em cái, cố gắng càng tiết kiệm pin càng tốt nhưng vẫn pải đủ nhiệt để đốt đc nhựa thông ngay tức thì, thank trước
    Thành viên của RC Hobby 365
    Bán Kaspersky Internet Security 7.0

Nhắc nhở bạn về chữ ký. Rao bán phần mềm có bản quyền + "thuốc" trên 4r là vi phạm nội quy.

Nếu bạn không sửa lại, bắt buộc phải xử lý theo quy định.
    Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

hì, em sửa ngay
      Thành viên của RC Hobby 365
      Bán Kaspersky Internet Security 7.0

Comment

Chào các Bác em cũng đang wan tâm vấn đề này!
        Bác nào bít post lên cho ae với. Thanks
        PS: Nhưng nhựa thông thì có mùi khó chịu lắm Bác nào bít cách nào tạo ra khói ko mùi mà hóa chất dễ kím chút càng hay

Comment

Nguyên văn bởi Steps Xem bài viết
          Chào các Bác em cũng đang wan tâm vấn đề này!
          Bác nào bít post lên cho ae với. Thanks
          PS: Nhưng nhựa thông thì có mùi khó chịu lắm Bác nào bít cách nào tạo ra khói ko mùi mà hóa chất dễ kím chút càng hay

Tớ thấy có mấy cái xe lửa đồ chơi nó dùng dầu máy may (rất loãng) để tạo ra khói. Nhìn thì thấy phất phơ ít khói nhưng nhang chứ không đậm như khói thuốc lá. Và chỉ cần có 2 cục bin thôi.

Trong muốn mạnh hơn thì dùng dầu diesel khói sẽ đặc hơn (va dĩ nhiên sẽ hôi và nguy hiểm hơn). Cái này họ dùng trong đệ nhị thế chiến khi đánh Normandy.

Comment

Nếu vậy mình làm thế nào để nung nóng hóa chất? Dùng dây đốt nóng trong mỏ hàn hay làm sao? Bác nào có sơ đồ post lên cho em dzới thanks

Comment

Nguyên văn bởi Steps Xem bài viết
              Nếu vậy mình làm thế nào để nung nóng hóa chất? Dùng dây đốt nóng trong mỏ hàn hay làm sao? Bác nào có sơ đồ post lên cho em dzới thanks
              Có thể gỡ trong cái dây đốt mỏ hàn nung, hoặc dùng điện trở công suất mà đốt.

PT.
              Núi cao bởi có đất bồi
              Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
              Muôn dòng sông đổ biển sâu
              Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

Về tác giả

Collapse

sieuquay9112 Tìm hiểu thêm về sieuquay9112

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...