Thông báo

Collapse
No announcement yet.

chế adapter thành sạc pin 9v

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chế adapter thành sạc pin 9v

trước giờ dọc điện tử toàn dùng pin 9v không à, bây giờ chắc cũng dc 10 cục rùi,nghe nói là có cách sạc cho mấy em nó, mấy bác nào chơi kiễu này rồi thì giúp cái.em có 1 adapter 9v dòng 850mA, sạc thế nào mong mấy bác giúp hộ, để còn chơi nữa,mua pin không cũng đuối nữa.

pin9v có 2 loại, 1 loại sạc được, chủ yếu là pin nimh, dòng sạc =1/10 dung lượng( có ghi trên thân) và loại không sạc được
    SĐt: 01238004961

Comment

em có 1 cục sạc được hiệu Camelion k biết mình phải nối thêm trở bao nhiu,e tính ra là mắc song song 1 con trở 13om,nhưng e k có.mình có thể sạc pin thường dc k,1 -2 lần thôi

Comment

Nguyên văn bởi minhtust Xem bài viết
        em có 1 cục sạc được hiệu Camelion k biết mình phải nối thêm trở bao nhiu,e tính ra là mắc song song 1 con trở 13om,nhưng e k có.mình có thể sạc pin thường dc k,1 -2 lần thôi
        Pin thường ko sạc được bạn ạ nó nổ đó còn pin 9v loại sạc được ,nếu cục sạc của bạn dòng 850ma thì bạn sạc trực tiếp luôn.nếu bạn đấu // 2 quả 1 lần nạp hơi lâu 1 tý nhé
        Đời là một chiếc bậc thang Sự học là một quyển vở không trang cuối cùng

Comment

Nguyên văn bởi minhtust Xem bài viết
          trước giờ dọc điện tử toàn dùng pin 9v không à, bây giờ chắc cũng dc 10 cục rùi,nghe nói là có cách sạc cho mấy em nó, mấy bác nào chơi kiễu này rồi thì giúp cái.em có 1 adapter 9v dòng 850mA, sạc thế nào mong mấy bác giúp hộ, để còn chơi nữa,mua pin không cũng đuối nữa.
          bạn nên dùng apdaptor cấp trực tiếp cho mấy thiết bị mà bạn dùng pin đó luôn.

facebook:

Comment

Nguyên văn bởi THSANG AUTO Xem bài viết
            bạn nên dùng apdaptor cấp trực tiếp cho mấy thiết bị mà bạn dùng pin đó luôn.
            cúp điện rùi lấy cái gì chơi,bị hoài à

Comment

Bạn muốn sạc cho pin loại nào vậy? nếu là loại ko sạc lại được thì ko sạc được đâu bạn.
              Linh Kiện ĐIỆN TỬ 4U
              - Website: www.dientu4u.com
              - Đ/c: 59, Ngõ 120, Trần Cung, B.Từ Liêm, Hà Nội

Comment

Về tác giả

Collapse

minhtust Tìm hiểu thêm về minhtust

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X