Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về mạch điện chớp tắt....????

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về mạch điện chớp tắt....????

Cho e hỏi là nếu e muốn làm 1 mạch điện dùng đèn led nhấp nháy thì phải cần những dụng cụ nào vào cách lắp đặt ra sao???? Lưu ý làe muốn là cho nháy cả mạch luôn chứ không phải là nháy từng bóng trong mạch nha. E là lính mới nên nhiều cái chưa rõ lắm có gì chỉ cụ thể dùm e.....

bác đặt câu hỏi dể nhầm lẫn ghê.muốn nháy cả mạch thì đặt điện áp thật cao là lk cháy sáng đẹp lắm bác.
    đùa vậy thôi chứ bác nên làm cái mạch đa hài đơn giản thôi Click image for larger version

Name:	16j1wyx.gif
Views:	2
Size:	5.3 KB
ID:	1373143
    hoặc làphuawc tạp hơn tí thì chơi cái nàyClick image for larger version

Name:	3709611844_20c553a043_o.gif
Views:	2
Size:	144.8 KB
ID:	1373144

Comment

làm mạch dưới đy bạn,bạn bỏ đy con 4017 lấy chân 3 nối dương led chân âm led nối chân 1,nếu muốn nhiều thì song song các led như vậy sẽ nhấp nháy cùng lúc tất cả các led nhanh hay châm thì thay tụ

Comment

Nguyên văn bởi linhquy10 Xem bài viết
        làm mạch dưới đy bạn,bạn bỏ đy con 4017 lấy chân 3 nối dương led chân âm led nối chân 1,nếu muốn nhiều thì song song các led như vậy sẽ nhấp nháy cùng lúc tất cả các led nhanh hay châm thì thay tụ
        bạn có thể hướng dẫn cụ thể lại dùm mình ko???????? cảm ơn bạn rất nhiều

Comment

theo mạch này,vcc bạn nối với dương nguồn còn dây màu đen bạn nối âm nguồn ,còn dây out bạn nối vào chân dương của led,chân âm của led nối vào âm nguồn,bạn muốn nhiều led cứ sông song các led lại là được ah

Comment

theo mạch này,vcc bạn nối với dương nguồn còn dây màu đen bạn nối âm nguồn ,còn dây out bạn nối vào chân dương của led,chân âm của led nối vào âm nguồn,bạn muốn nhiều led cứ sông song các led lại là được ah
            bạn bỏ cái tụ 103 đy nhá không cần thiết c1 thì bạn chọn từ 0.22u đến gần 10u cái này tùy bạn chọn đến kgi nào nó nháy đẹp thì ok,r1 là 10k,r2 là biến trở 10k

Comment

bạn bỏ cái tụ 103 đy nhá không cần thiết c1 thì bạn chọn từ 0.22u đến gần 10u cái này tùy bạn chọn đến kgi nào nó nháy đẹp thì ok,r1 là 10k,r2 là biến trở 10k
              Cho e hỏi là cái vcc ở đầu 8 ic với reset ở đầu 4 ic là sao vậy???????

Comment

2 chân 8 với 4 nối chung bạn à nối vào dương nguôn,chân 8 là chân. dương nguồn và chân 4 nối dương nguồn để reset sau 1 lần nháy

Comment

Nguyên văn bởi đuyao Xem bài viết
                  Cho e hỏi là cái vcc ở đầu 8 ic với reset ở đầu 4 ic là sao vậy???????
                  mình hiểu rồi.... cảm ơn bạn rất nhiều.
                  Ah cho mình hỏi là nếu mình muốn cho 10 led nháy cùng lúc xong rồi 10 led tiếp theo nháy thì mình phải làm sao vậy? Có cần thay đổi điện trở không vậy bạn??? Với lại mình thấy ở #2 hình dưới có ic 4017 nữa phải không??? Vậy nếu mình không xài được không và nếu xài thì mắc như thế nào???? Bạn chỉ giúp mình với.... Mình muốn làm nhưng vẫn còn mờ mịt quá..!!!!!!!!!!!!

Comment

cho em hỏi ở cái mạch trên 2 cái đen khoanh tròn to là gì vậy? em là lính mới, chưa có tí kiến thức gì? ah. em ở nam định muốn mua linh kiện thì mua ở đâu ạ. bác nào biết chỉ em với. em cảm ơn trước nha

Comment

Nguyên văn bởi vuxuanlam Xem bài viết
                      cho em hỏi ở cái mạch trên 2 cái đen khoanh tròn to là gì vậy? em là lính mới, chưa có tí kiến thức gì? ah. em ở nam định muốn mua linh kiện thì mua ở đâu ạ. bác nào biết chỉ em với. em cảm ơn trước nha
                      hình nào bạn???? Hình ở #2 hả???? Là transistor (tranzito) đó bạn
                      Nếu muốn mua linh kiện bạn chỉ cần ra mấy tiệm điện, điện tử là có bán ah

Comment

thế này nhá bạn muốn 10 led sáng rồ đến 10 led tiếp theo thì nhất thiết bạn phải dùng 4017,còn chỉ cần 10 led thôi tự chớp tắt thì ko cần riêng về 4017 như sơ đồ 555 có dây out bạn mắc vào chân 14 của ic 4017,chân 13 15 8 của 4017 nối mass ( âm nguồn ),chân 16 nối dương nguồn ,còn các chân 3,2,4,7,10,1,5,6,9,11 là các chân nối led,led sẽ chạy theo từ chân 3 đến 2 đến 4 đến 7 đến 10.. theo thứ tự phía trên đến 11,bạn muốn 10 led sáng rồi đén 10 led tiếp theo thì bạn mắc song song 10 led đầu vào chân 3 rồi đến 10 led song song vào chân 2 nó sẽ sáng 10 led chân 3 rồi đến chân 2 theo thứ tuqj mình đã nêu,tí mình tìm sơ đồ post lên cho giờ bận ùi

Comment

thế này nhá bạn muốn 10 led sáng rồ đến 10 led tiếp theo thì nhất thiết bạn phải dùng 4017,còn chỉ cần 10 led thôi tự chớp tắt thì ko cần riêng về 4017 như sơ đồ 555 có dây out bạn mắc vào chân 14 của ic 4017,chân 13 15 8 của 4017 nối mass ( âm nguồn ),chân 16 nối dương nguồn ,còn các chân 3,2,4,7,10,1,5,6,9,11 là các chân nối led,led sẽ chạy theo từ chân 3 đến 2 đến 4 đến 7 đến 10.. theo thứ tự phía trên đến 11,bạn muốn 10 led sáng rồi đén 10 led tiếp theo thì bạn mắc song song 10 led đầu vào chân 3 rồi đến 10 led song song vào chân 2 nó sẽ sáng 10 led chân 3 rồi đến chân 2 theo thứ tuqj mình đã nêu,tí mình tìm sơ đồ post lên cho giờ bận ùi
                          vậy khi mắc như vậy mình có cần thay đổi điện trở không bạn??????????

Comment

cho em hỏi trantizo nào cũng được có phải không?

Comment

Nguyên văn bởi đuyao Xem bài viết
                              Cho e hỏi là nếu e muốn làm 1 mạch điện dùng đèn led nhấp nháy thì phải cần những dụng cụ nào vào cách lắp đặt ra sao???? Lưu ý làe muốn là cho nháy cả mạch luôn chứ không phải là nháy từng bóng trong mạch nha. E là lính mới nên nhiều cái chưa rõ lắm có gì chỉ cụ thể dùm e.....
                              di nho macon co luu y nua kinh that nhu ma di bat nguoi ta lam y

MOV NHÀ,ANH
                              MOV NHÀ,EM
                              ADD ANH,EM

Comment

Về tác giả

Collapse

đuyao Tìm hiểu thêm về đuyao

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X