Thông báo

Collapse
No announcement yet.

âm ly

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• âm ly

Tui không biết về âm ly nhiều có ai cao thủ giúp tui với.amly california không đóng le.dùng tay chạm vào đèn mở le đóng thì loa 1vế vẫn chạy tốt vế còn lại rò điện áp ra loa nếu không tắt điện nhanh thì loa vế đó bốc khói.tui đã thay trao đổi sò 2vế nhưng vẫn vậy hu.hu.hu h

Nguyên văn bởi Maiquetvpro Xem bài viết
    Tui không biết về âm ly nhiều có ai cao thủ giúp tui với.amly california không đóng le.dùng tay chạm vào đèn mở le đóng thì loa 1vế vẫn chạy tốt vế còn lại rò điện áp ra loa nếu không tắt điện nhanh thì loa vế đó bốc khói.tui đã thay trao đổi sò 2vế nhưng vẫn vậy hu.hu.hu h
    le không đóng là mạch công suất có vấn đề.bạn nhìn xem những con r nhiệt có bị cháy không k/t các đèn kích.

Comment

nói chung là bạn phải kiểm tra tất cả các linh kiện ở mạch reamp,đo om trong mạch so sánh linh kiện giửa 2 vế hư và tốt để tìm chổ pan,khi nào thấy giống nhau thì mới cấp nguồn.

Comment

bạn rút công xuât ra và rùng đồng hồ đo

Comment

Nguyên văn bởi Maiquetvpro Xem bài viết
          như vậy bạn đo,và kiểm tra mấy con sò công suất đi.trong số sò đó đã bị hỏng.dẫn đến rơle bảo vệ loa cắt,vì nguyên lý mạch bạo vệ loa .là khi có điện áp DC rò ra loa,thì mạch bảo vệ sẽ cắt,để bảo vệ loa.chúc bạn sửa thành công.
          TRUNG TÂM ĐIỆN TỬ VIỄN THÔNG - TUẤN MAI
          Địa chỉ:Đội 5 kim chung - Đông anh- Hà nội
          Mobile : 0978304449
          yahoo: trongtuanvctv
          Mail:

Comment

Trong âm ly có mấy con đèn S thay bằng C1815 được không các huynh giúp e với

Comment

noi chung la cam duoc nhung phai kiem tra lai chan con den s xac dinh vi tri chan

Comment

ban nên kiểm tra lại giao động cấp cho sò công suất

Comment

Rất rất cám ơn manhnha11.nhé nhờ bạn mà mình làm được rùi rất cảm ơn anh em trong diễn đàn chúc một năm mới sức khỏe và gặt hái được nhiều thành công

Comment

Về tác giả

Collapse

Maiquetvpro Tìm hiểu thêm về Maiquetvpro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X