Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Gắn trực tiếp 2 cực của sạc đa năng vào điện thoại không được

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Gắn trực tiếp 2 cực của sạc đa năng vào điện thoại không được

Vốn là em mún chơi game trên điện thoại mà không mún hao pin, nên gỡ cục pin ra gắn nguồn trực tiếp vào lun (jống như laptop)
    Em lấy cục sạc đa năng nối 2 dây vào 2 cực của điện thoại, mà bật nguồn nó ko lên được.
    Mọi người cho e hỏi:
    1/ Lý do tại sao không lên nguồn được? (Chắc không đủ cường độ dđ hả?)
    2/ Cấu tạo bộ phận sạc của laptop và điện thoại?
    3/ Có cách nào xài đt bằng cách cắm nguồn trực tiếp jống laptop không
    Em cảm ơn

Bạn cần 1 củ sạc tốt. Dòng trên 500mA
    1 cục pin cũ, chai cũng đc. Mục đích là tháo lấy mạch bảo vệ.
    Bạn tháo cục pin hỏng ra. Gỡ lấy mạch bảo vệ.
    Câu dây từ sạc vào mạch theo đúng chiều +,-
    Ghép lần lượt 3 chân của mạch với 3 chân pin trong điện thoại.
    Vậy là xong. Nếu điện thoại kg lên nguồn thì kiểm tra mạch coi có hỏng, hay đấu sai cực kg.

Comment

cho tui hỏi cái vậy pin dt có 3 cái chân cắm, hai chân ngoài là +, - vậy chân giữa có công dụng gì vậy bạn Thks

Comment

Nguyên văn bởi tai123 Xem bài viết
        cho tui hỏi cái vậy pin dt có 3 cái chân cắm, hai chân ngoài là +, - vậy chân giữa có công dụng gì vậy bạn Thks
        1 chân BSI, 2 chân nguồn

Comment

Ở một số loại máy vừa có thể sạc vừa sử dụng như bt , như vậy chỉ cắm sạc là Ok
          còn những máy ko hỗ trợ thì phải chế thôi , làm như cách trên các bạn ý khuyên đó , và bộ sạc nên là 5v/500mA , không cần để í tới chân giữa , đó là chân đưa tín hiệu báo mức Pin về Cpu của Đt thôi , có một số máy có cũng chạy ko có cũng chạy , còn 1 số khác thì bắt buộc phải có

Comment

vay ban dung dien thoai gi vay?

Comment

đối với dt nokia thì chân giữa nối vs mass, còn dt hàng "hồ cẩm đào" thì không cần,chỉ cân nối +,-. tốt nhất nên làm thoe cách của bạn "2luangheo đảm bảo xài ok...ko thi coi chừng cái dt theo ông bà ah...

Comment

Chân giữa hình như là chân báo nhiệt độ pin (hoặc là mass). Nhưng tốt nhất là lấy 1 qủa pin chai gỡ bỏ cell pin, giữ lấy mạch bảo vệ (bao gồm 3 châm pin gắn luôn trên ý) rồi câu dây từ xạc đt vào (chơi loại 800mA cho ổn định) , câu đúng âm và dương vào 2 chân thiếc dính vào cell pin lúc nãy đã cắt rời ra, xác định đúng âm và dương trên 2 chân thiếc rồi câu dây từ xạc vào, mối hàn phải chắc chắn, xong chế thêm nẹp để lẹp chân pin vào đt cho chắc.ok

Comment

chân giữa thường là BSI nhé, ko phải là mass đâu, lấy đồng hồ kẹp âm vào mass pin, dương đồng hồ vào chân giữa sẽ có khoảng 3v

Comment

Về tác giả

Collapse

rambo20 Tìm hiểu thêm về rambo20

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X