Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin tư vấn mạch điện

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin tư vấn mạch điện

Em có 1 mạch điện như sau
    Mach.doc
    Cho em hỏi cái ký hiệu 100 và 47 là gì ạ? Cái linh kiện nối tiếp với 47 có phải là con dios ko? 3 linh kiện trên có tác dụng gì trong mạch điện này? Em là lính mới đang tự mò mẫm về điện tử nên rất mong các bác chỉ bảo nhiệt tình ạ. Em xin cảm ơn nhiều.

Nguyên văn bởi Bergkamp Xem bài viết
    [ATTACH]61581[/ATTACH]
    Cho em hỏi cái ký hiệu 100 và 47 là gì ạ? Cái linh kiện nối tiếp với 47 có phải là con dios ko? 3 linh kiện trên có tác dụng gì trong mạch điện này? Em là lính mới đang tự mò mẫm về điện tử nên rất mong các bác chỉ bảo nhiệt tình ạ. Em xin cảm ơn nhiều.
    bạn làm mạch đuổi muối a . 100 ohm và 47ohm =>điện trở. con đó la diot phát quang hay còn gọi là led
    -con R100ohm là điên trở hạn chế dòng vào mạch
    -con R47ohm và led để làm đên báo thôi
    chúc bạn thanh công

Comment

Nguyên văn bởi Bergkamp Xem bài viết
      [ATTACH]61581[/ATTACH]
      bạn làm mạch đuổi muối a . 100 ohm và 47ohm =>điện trở. con đó la diot phát quang hay còn gọi là led
      -con R100ohm là điên trở hạn chế dòng vào mạch
      -con R47ohm và led để làm đên báo thôi
      chúc bạn thanh công

Comment

mạch này đuổi muỗi được thật không vậy, phòng trọ mình muỗi quá trời, mua dợt muỗi rồi mà không hết nỗi.

Comment

mạch này đuổi muỗi được thật không, phòng trọ mình muỗi quá trời, nếu được mình cũng làm một cái thử coi

Comment

bạn thử đi ko mất nhiều tiền lắm đâu . tiền lk tầm 10k vnd thôi đắt mỗi cái "loa thạch anh" thôi

Comment

Em dùng loa trong đồ chơi TQ đc ko bác? Cái loại mà dày gần 1cm ấy, rất phổ biến trong đồ chơi của tàu khựa.

Comment

cái loa đó đuổi tốt,đuổi dc cả người mà,đùa tí thôi chứ cái loa đó phát ra âm thanh chói tai lắm.xài loa thạch anh loại đường kính 7,8 cm ấy,ko nghe tiếng nhưng vẫn đảm bảo yêu cầu.

Comment

Về tác giả

Collapse

Bergkamp Tìm hiểu thêm về Bergkamp

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X