Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin sơ đồ nồi cơm điện sharp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin sơ đồ nồi cơm điện sharp

Chào cả nhà
    nồi cơm điện ở nhà bị mất điện, không nóng. Mình tháo ra nhưng không biết sơ đồ để đo nên chụp hình lên đây nhờ cả nhà giúp. Xin cảm ơn nhiều

Nguyên văn bởi bxp_88 Xem bài viết
    Chào cả nhà
    nồi cơm điện ở nhà bị mất điện, không nóng. Mình tháo ra nhưng không biết sơ đồ để đo nên chụp hình lên đây nhờ cả nhà giúp. Xin cảm ơn nhiều
    nồi cơm thì cần gì sơ đồ , kiểm tra cầu chì và công tắc thôi , cầu chì nằm trong ống gen cao su màu trắng , nối từ ổ điện đi vào mâm nhiệt , và công tắc màu đen nằm trên thanh đòn bẩy của rơ le nhiệt giữa đáy nồi , đa phần là đứt cầu chì , loại cầu chì kim loại 10A/250v/185 độ C

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết

nồi cơm thì cần gì sơ đồ , kiểm tra cầu chì và công tắc thôi , cầu chì nằm trong ống gen cao su màu trắng , nối từ ổ điện đi vào mâm nhiệt , và công tắc màu đen nằm trên thanh đòn bẩy của rơ le nhiệt giữa đáy nồi , đa phần là đứt cầu chì , loại cầu chì kim loại 10A/250v/185 độ C
      Cảm ơn bác nhiều nha, mình không biết trong ống gen có cầu chì. Đúng là đứt cầu chì này, mình đã thay cầu chì khác và nồi đã có điện. Cảm ơn cả nhà nhé

Comment

Về tác giả

Collapse

bxp_88 Tìm hiểu thêm về bxp_88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X