Thông báo

Collapse
No announcement yet.

biến áp xung trong tivi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• biến áp xung trong tivi

chào các anh chị trong diễn đàn . Em đang làm 1 cái kíck điện công suất nhỏ để chơi , em đã tìm được biến áp xung trong tivi nhưng lại có 1 cái khe hở từ ở trụ giữa . đường kính trụ giữa là 1,5 cm , chiều dài khe hở là 1cm . em muốn hỏi là em làm mạch kíck này
    Click image for larger version

Name:	4-28-2013 9-21-47 PM.jpg
Views:	2
Size:	46.1 KB
ID:	1417105

thì công suất của biến áp là bao nhiêu ạ , em xin chân thành cảm ơn

Mạch này theo mình biết thì với linh kiện như thế kia thì xung vào khoảng 110khz, áp ra xoay chiều khoảng 135~155vdc, nhân áp xong khoảng 310vdc
    - CS thấp nhất là ~50w
    - Nếu bạn dùng lõi ferit trong tivi thì kiếm lấy 2 cái lấy 2 nửa trên gắn với nhau thì sẽ không có khe hở, mạch này push-pull nên càng khít CS càng lớn !
    - Nếu bạn quấn biến áp xung thì không cần phải mạch nhân áp (nhược điểm của nhân áp là: dòng lớn thì áp giảm, ưu điểm là biến áp nhỏ dễ quấn), nếu bạn không thích quấn thì qua đây đọc http://www.dientuvietnam.net/forums/...20v-40w-38030/ còn thích quân thì theo công thức này Click image for larger version

Name:	Unti.jpg
Views:	1
Size:	70.6 KB
ID:	1378338
    Vọc sĩ, nghiệp dư...

Comment

nhưng em muốn vẫn dùng cái biến áp có khe hở mà em tìm được vì em không tìm được cái thứ hai giống như thế , mọi người cho em hỏi là theo mạch trên , em quấn lại biến áp ,đường kính trụ giữa là 1,5 cm , chiều dài khe hở là 1cm . em muốn hỏi là em làm mạch kíck này ( và bỏ phần nhân áp )
      Click image for larger version

Name:	4-28-2013 9-21-47 PM.jpg
Views:	2
Size:	46.1 KB
ID:	1378352

thì công suất của biến áp là bao nhiêu ạ

Comment

giúp em với ạ
        em muốn vẫn dùng cái biến áp có khe hở mà em tìm được vì em không tìm được cái thứ hai giống như thế , mọi người cho em hỏi là theo mạch trên , em quấn lại biến áp ,đường kính trụ giữa là 1,5 cm , chiều dài khe hở là 1cm . em muốn hỏi là em làm mạch kíck này ( và bỏ phần nhân áp )
        [ATTACH=CONFIG]65383[/ATTACH]

thì công suất của biến áp là bao nhiêu ạ

Comment

mạch bác đưa là chạy pull pull còn biến áp bác có lại chạy Flyback.Nếu bác cố quấn biến áp đó vào thì chế độ làm việc ko phù hợp dẫn đến nóng Fet,tổn hao và dự đoán công suất tầm 20-30W cho con biến áp đó
          có 2 cách là bác có thế kiếm cái lõi trong nguồn máy tính dùng luôn hoặc quấn lại cũng trên 100w
          hoặc mài lõi ti vi có sẵn sao cho nó khít nhau nhất có thể thì sẽ có công suất cao

Comment

, cảm ơn mọi người để em thử

Comment

Về tác giả

Collapse

aoeage15 Tìm hiểu thêm về aoeage15

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X