Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp em về cái đồng hồ vạn năng cơ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp em về cái đồng hồ vạn năng cơ

sửa chữa điện tử thì dùng loại đồng hồ cơ hay đồng hồ điện tử là tốt nhất
    và các bác cho em xin cái tên của loại đồng hồ ý và giá cả luôn nhé để em tìm mua em không chuyên nên em chỉ muốn mua một cái loại bình thường và kiểm tra dk linh kiện điện tử
    rất mong dk sự chỉ bảo của các anh chị

Email :binhminh_xemangemve2007@yahoo.com

Tốt nhất là nên mua cả hai loại, khoảng đầu tư cho đồng hồ cũng không cao lắm. Về thương hiệu và giá cả thì có một vài luồng trên diễn đàn đã nói rồi, nên tôi không nhắc lạ nữa. Chỉ lưu ý là bạn nên chọn loại tốt và tránh xa hàng nhái của Trung Quốc. Để kiểm tra linh kiện điện tử như điện trở, sự nạp xả của tụ điện, diode, transistor...thì VOM kim sẽ dễ sử dụng hơn. Khi cần các phép đo (volt) với độ chính xác cao thì VOM số sẽ hữu dụng.

Comment

theo minh thì sử dụng cái nào thì quen cái đó , nhưng nên có 2 cái vẫn tót nhất
      lí do là hu cái này còn cái khác , hoặc có một số phép đo đặc biệt mà mình sử dụng cái nào cho nó chính xác , hợp lí
      thông thường nếu sửa chửa thì mình thấy chon cái VOM điện tử dễ nhìn hơn đo nhanh hơn vì nó có hiện số trên LCD

Comment

Click image for larger version

Name:	aa.jpg
Views:	1
Size:	30.6 KB
ID:	1379993 đây là hình toàn mạch

Click image for larger version

Name:	c.jpg
Size:	59.2 KB
ID:	1379996 con phía bên phải đó bác

mấy bác có thể tìm giúp e con trở trong hình bị cháy đen kia là con bao nhieu ohm k ak??
        theo e nhìn thì nó có 6 vòng màu lần lượt là : nâu đen đen (ở giửa e k thấy) nâu và đỏ
        mong các bác giúp e, thank các bác trước!
        Attached Files
        Last edited by chamthichetp; 10-06-2013, 15:59.

Comment

Nếu k nhầm thì nó là 18 ohm bác mượn 1 cái ss

Comment

Mới abc thì mua cái cơ mà dùng.
            Xem có giống cái này không :Click image for larger version

Name:	Capture3.GIF
Size:	211.8 KB
ID:	1380043

Comment

sơ đồ mạch trên hợp với tất cả model khác nhau hả bác ??

Comment

Bạn hãy gỡ con trở R11 lên xem ở dưới mạch ghi là bao nhiêu ohm.Ví dụ như ở dưới ghi là 18ohm thì bạn kiếm con 18ohm hoặc là mua 9ohm vì có khi nó chia 2 khi mạch nó ghi vậy nhưng khi đọc lại khác.Mình cũng đang tập sửa cái này nhưng mà mẫu khác thôi.

Comment

Nguyên văn bởi chamthichetp Xem bài viết
                  [ATTACH=CONFIG]67790[/ATTACH] đây là hình toàn mạch

[ATTACH=CONFIG]67793[/ATTACH] con phía bên phải đó bác

mấy bác có thể tìm giúp e con trở trong hình bị cháy đen kia là con bao nhieu ohm k ak??
                  theo e nhìn thì nó có 6 vòng màu lần lượt là : nâu đen đen (ở giửa e k thấy) nâu và đỏ
                  mong các bác giúp e, thank các bác trước!
                  mình bị đứt cái cầu chì thủy tinh, bây h mình tính thay nó nhưng ko biết bao nhiêu Ampe

Comment

Cầu chì đó có dòng là 250mA loại cho các loại đồng hồ Trung Quốc nhái mẫu 360Y của Sunwa đó, cầu chì loại này hơi khó kiếm
                    Email:

Comment

giờ trên thị trường có nhiều hãng và nhiều loại đồng hồ giá cả cũng theo đó mà chia làm nhiều mức em muốn mua một cái mà chẳng biết gì về nó sợ mua phải hàng đểu ai biết hãng nào chỉ cho em với cho em model và giá cả luôn thì càng tốt nhé

Email :binhminh_xemangemve2007@yahoo.com

Comment

Đồng hồ thì bạn mua hiệu Prokit's của Đài Loan mình thấy cũng được vì mình đang xài.

Đồng hồ kim MT-2017 giá 280k , MT-2018 250k nhưng không có chức năng đo tụ lớn như MT-2017
                        Prokit's Industries Co., Ltd. >> Product detail

Đồng hồ số MT-1503 giá 350k có chức năng đo tụ
                        Prokit's Industries Co., Ltd. >> Product detail

Địa chỉ: 174/1 Lý Thường Kiệt Phường 7 Quận 10 Tp.HCM. Cửa hàng Ngọc ở đây chuyên bán hàng Prokit's.

Comment

Nguyên văn bởi nguyendoan67 Xem bài viết
                          sửa chữa điện tử thì dùng loại đồng hồ cơ hay đồng hồ điện tử là tốt nhất
                          và các bác cho em xin cái tên của loại đồng hồ ý và giá cả luôn nhé để em tìm mua em không chuyên nên em chỉ muốn mua một cái loại bình thường và kiểm tra dk linh kiện điện tử
                          rất mong dk sự chỉ bảo của các anh chị
                          Có nhiều tiền thì mua cái này : Agilent U1252B => tốt lắm, đo nhanh và rất chính xác. Click image for larger version

Name:	IMG_3503.jpg
Size:	104.1 KB
ID:	1380201
                          Có ít tiền thì mua cái này : Sanwa CD800a = > Cũng rất tốt, nhưng đo chậm hơn con trên
                          Còn ít nữa thì không cần phải nghĩ, ra chợ thấy cái nào người ta bảo tầm từ 300k trở lên, mặc cả xuống một tý rồi bỏ đi, người ta ko gọi lại thì nhớ cái mã đấy mà mua. Dùng cũng tạm ổn....

email:

Comment

e đã xem rồi nhưng ở dưới nó k có ghi bác ak, mà con trở đó tới 6 vòng màu mà sao số ohm nó nhỏ vậy bác e cứ tưởng là nó tới vài trăm kohm chứ, vậy có còn cách nào nửa k bác

Comment

e đã xem rồi nhưng ở dưới nó k có ghi bác ak, mà con trở đó tới 6 vòng màu mà sao số ohm nó nhỏ vậy bác e cứ tưởng là nó tới vài trăm kohm chứ, vậy có còn cách nào nửa k bác
                              Last edited by chamthichetp; 14-06-2013, 14:56.

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendoan67 Tìm hiểu thêm về nguyendoan67

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X