Thông báo

Collapse
No announcement yet.

thiết kế mạch giao tiếp với máy tính qua cổng com?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• thiết kế mạch giao tiếp với máy tính qua cổng com?

Hi các anh
    hiện tại em đang có 1 bài tập mà em chẳng biết làm thế nào cả, có anh nào giúp em với. Bài của em là: có 1 phần mềm chạy sẽ gửi các số từ 1-9 ra cổng com, nhiệm vụ của em là thiết kế mạch để đọc dữ liệu từ cổng com và hiển thị dữ liệu đó lên trên đèn led.
    em xin cảm ơn
    |

Nguyên văn bởi baby_it Xem bài viết
    Hi các anh
    hiện tại em đang có 1 bài tập mà em chẳng biết làm thế nào cả, có anh nào giúp em với. Bài của em là: có 1 phần mềm chạy sẽ gửi các số từ 1-9 ra cổng com, nhiệm vụ của em là thiết kế mạch để đọc dữ liệu từ cổng com và hiển thị dữ liệu đó lên trên đèn led.
    em xin cảm ơn
    em thay y tuong nay rat hay, neu duoc thj co the phat trien them nhjeu caj. Vj vay, bac nao bjet thj dua len cho moj nguoj cung tham khao va thao luan
    ||

Comment

Nguyên văn bởi baby_it Xem bài viết
      Hi các anh
      em xin cảm ơn
      em dùng con VDk 89S52 nhận dữ liệu từ COM (chức năng UART) roy ưa làm j sau đó thì làm : xuất LCD , xuất ra led , truyền ngựoc lên lại màn hình monitor ....

dùng VDK S52 nhận dữ liệu từ COM có đầy trên diễn đàn , search thử đi

Comment

vào mục 8051-hướng dẫn giao tiếp với PC.Ngô hải bắc trình bày rất đầy đủ, đủ để dùng

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
        Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Nguyên văn bởi hoangdai Xem bài viết
          vào mục 8051-hướng dẫn giao tiếp với PC.Ngô hải bắc trình bày rất đầy đủ, đủ để dùng
          neu ko dung vdk co lam duoc ko vay.
          ||

Comment

Về tác giả

Collapse

baby_it Tìm hiểu thêm về baby_it

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X