Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Giúp đỡ] - LCD LG 15" đứt cáp tới phím - Không nhấn đc power !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Giúp đỡ] - LCD LG 15" đứt cáp tới phím - Không nhấn đc power !

Tình hình là em có con màn LCD LG 15". Nó bị đứt cáp nối từ bo tín hiệu tới bảng mạch phím Power và các phím chức năng. Bây giờ k bật được nguồn. Vậy giờ em muốn đấu tắt để sao cho cắm điện vào là màn tự bật được không ạh các bác. Vấn đề là cái cáp nó 10 sợi nên em chẳng biết sợi nào là power cả. Mong các bác tư vấn giúp em. Màn em là LG Flatron L1550S ạ ! Cám ơn các bác

Nguyên văn bởi conlocmanh Xem bài viết
    Tình hình là em có con màn LCD LG 15". Nó bị đứt cáp nối từ bo tín hiệu tới bảng mạch phím Power và các phím chức năng. Bây giờ k bật được nguồn. Vậy giờ em muốn đấu tắt để sao cho cắm điện vào là màn tự bật được không ạh các bác. Vấn đề là cái cáp nó 10 sợi nên em chẳng biết sợi nào là power cả. Mong các bác tư vấn giúp em. Màn em là LG Flatron L1550S ạ ! Cám ơn các bác
    nếu màn này nút POWER là nút "mềm" thì cũng không cần mạch phím bấm , vì đa phần là cắm điện máy chạy luôn ,còn nếu nút cứng thì phải nối dây , hoặc đấu trực tiếp luôn, nhưng vì chỉ nói tên và kiểu máy nên khó biết là loại nào vì không thể nhớ hết các loại máy qua tay, nếu có cái hình chi tiết một chút thì dễ "phán" hơn bạn à .

Comment

Trên bo phím có 10 sợi lần lượt là: 12V - SCLK - SDATA - ADO-MUTE - 5V - GND - LED GR - LED AM - KEY0 - KEY1
      Như vậy nếu muốn nối tắt (tức là bỏ luôn cái bo phím đó đi) thì em phải đấu nối 2 dây nào với nhau ạ. Có phải là Key0 và key1 không ? Em cũng đã thử nhưng màn k lên. Liệu có phải nó mất tín hiệu hồi tiếp "On/off signal" để kích cho đèn cao áp hoạt động khi mình bật nguồn LCD không ạ. Giờ e muốn đấu tắt luôn cái này để không cần phải hồi tiếp khi bật nguôn nữa mà cứ cắm nguồn là màn lên - đèn cao áp hoạt động, màn hình lên thì phải làm sao ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

conlocmanh Tìm hiểu thêm về conlocmanh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X