Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Led thường và led siêu sáng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Led thường và led siêu sáng

Theo em biết ngoài chợ Nhật Tảo có 2 loại led (màu) 5mm:
    - Led siêu sáng: bóng đèn led trong suốt, khi sáng thì có màu.
    - Led thường: bóng đèn có màu. Cho ánh sáng yếu hơn (Nhìn theo chiều ngang và xét độ tỏa sáng ra xung quanh bóng. Nhìn theo chiều từ trên xuống thì nó cũng khá sáng).

Bình thường em hay mua lẻ led siêu sáng thì 500 đ/con (Thật ra lúc trước em cũng không biết loại đó gọi là led siêu sáng, cứ ra tiệm hỏi led 5mm thui). Nghe mọi người nói là 1 gói (100 con) thì khoảng 18k/gói, nên hôm nay em mua luôn 1 gói. Thì lúc đó anh bán hàng lấy 1 bịch led thường. Em nghĩ bụng chắc led thường rẻ hơn led siêu sáng nên mua luôn (em mua kèm nhiều thứ khác nữa). Lúc tính tiền, mới biết 1 gói led thường tới 30k. Em không biết mình có bị chém không nữa? Hay là led thường mắc hơn led siêu sáng?

Nguyên văn bởi spam12345 Xem bài viết
    - Led thường: bóng đèn có màu. Cho ánh sáng yếu hơn (Nhìn theo chiều ngang và xét độ tỏa sáng ra xung quanh bóng. Nhìn theo chiều từ trên xuống thì nó cũng khá sáng).

Bình thường em hay mua lẻ led siêu sáng thì 500 đ/con (Thật ra lúc trước em cũng không biết loại đó gọi là led siêu sáng, cứ ra tiệm hỏi led 5mm thui). Nghe mọi người nói là 1 gói (100 con) thì khoảng 18k/gói, nên hôm nay em mua luôn 1 gói. Thì lúc đó anh bán hàng lấy 1 bịch led thường. Em nghĩ bụng chắc led thường rẻ hơn led siêu sáng nên mua luôn (em mua kèm nhiều thứ khác nữa). Lúc tính tiền, mới biết 1 gói led thường tới 30k. Em không biết mình có bị chém không nữa? Hay là led thường mắc hơn led siêu sáng?
    m mua ở chợ trời giá ntn:
    -led thường 50con = 13k
    -led siêu sáng 50con = 25k
    bạn nào mua được ở chợ chời giá tốt hơn thì chỉ m địa điểm nhé

Comment

giá như vậy là hợp lý rồi nhưng không biết bạn mua đúng loại nào. nếu led của sanzang thì rẻ đấy
      ★♀♥♂Oº°(¯`◦_ _◦´¯)°ºO♂♥♀ღ ★

Comment

mình mua led sáng đục xanh dương 20k 50 con , led thường 3.5k 10 con
        bác 0984... mua ở hàng nào vậy?

Comment

Nguyên văn bởi thuongdtqb Xem bài viết
          giá như vậy là hợp lý rồi nhưng không biết bạn mua đúng loại nào. nếu led của sanzang thì rẻ đấy
          Mình mua ở 158B Lý Thường Kiệt (HCM). Led người ta bỏ trong bịch, không thấy nhãn hiệu gì hết. Mà chắc là bị chém thiệt rồi

Thấy bên Phúc Lan có vẻ rẻ hơn:
          Nguyên văn bởi mot_con_gio Xem bài viết
          Cảm ơn bạn nhiều nhưng mình đã đi mua rồi chỗ Phúc Lan bạn kia chỉ, thấy giá cả cũng được (chắc là không bị chém )
          sẵn mình pót giá cho mấy bạn tham khảo luôn :
          Tụ 33pF : 3k/ 1gói (50 con)
          Điện trở 5K/1gói (100 con)
          Diode(4007) 200/1ccon
          led màu 13k/1gói(50 con)
          ATmega8 : 35K/1co
          mắt thu phát hồng ngoại 1K/1con
          Nguyên văn bởi thuandienluc Xem bài viết
          bạn vào khu A. trên tầng 2 chổ phúc lan đi vào xíu nữa có 1 chị rất xinh bán led và nguồn. nhìn thấy chổ nào có mấy dây đèn led lòng thòng là chị đó. 100con siêu sáng đài loan 25k.

http://www.phuclanshop.com/SanPham-C...?ProductId=168

Comment

Nguyên văn bởi toi ngu kinh Xem bài viết
            mình mua led sáng đục xanh dương 20k 50 con , led thường 3.5k 10 con
            bác 0984... mua ở hàng nào vậy?
            ơ bạn mua led thường có phải là led siêu sáng không nhỉ??nếu siêu sáng thế là dẻ rồi vì m mua 25k/túi 50con và 40k/túi 100con
            led đục thì 13k/50con bèo nhỉ

Comment

Tụ 33pF : 3k/ 1gói (50 con)
              không biết nhầm lẫn gì không chớ tụ gốm loại này toàn 500d/con chớ nhỉ???m mua 10k/50con 33pf

Comment

Nguyên văn bởi 0984778497 Xem bài viết
                ơ bạn mua led thường có phải là led siêu sáng không nhỉ??nếu siêu sáng thế là dẻ rồi vì m mua 25k/túi 50con và 40k/túi 100con
                led đục thì 13k/50con bèo nhỉ
                Không biết bạn mua ở tiệm nào nhỉ? Mình muốn biết thêm để sơ cua vì hay đi mua hàng buổi chiều sau 5h mà giờ đó thì mấy cửa hàng đã lục đục đóng cửa.

Comment

LED siêu sáng 5mm, bóng trong suốt là khoảng 25-30k 1 bịch 100 con, tùy màu. Còn loại siêu sáng bóng trắng đục 5mm thì khoảng 40-45k 1 bịch 100 con.
                  Nếu mua sỉ 1000 con thì giá rẻ hơn.
                  Điện trở loại 1/4 W giá 3k/bịch 100 con.

Comment

Nguyên văn bởi sanyo Xem bài viết
                    LED siêu sáng 5mm, bóng trong suốt là khoảng 25-30k 1 bịch 100 con, tùy màu. Còn loại siêu sáng bóng trắng đục 5mm thì khoảng 40-45k 1 bịch 100 con.
                    Nếu mua sỉ 1000 con thì loại 5mm trong suốt có giá khoảng 270-280k.
                    bác nhầm lẫn không nhỉ
                    bóng trong suốt là 40k/100com
                    bóng đục là 13k/50con

Comment

led thường thì sao lại gọi là siêu sáng được. bạn mua hàng nào rẻ vậy chỉ mình với.

Comment

Nguyên văn bởi toi ngu kinh Xem bài viết
                        led thường thì sao lại gọi là siêu sáng được. bạn mua hàng nào rẻ vậy chỉ mình với.
                        cửa hàng đấy m cũng chả biết tên tuổi m ra là cứ đâm vào nó thôi không thấy biển mà có cái chị bán cho

Comment

Nguyên văn bởi 0984778497 Xem bài viết
                          m mua ở chợ trời giá ntn:
                          -led thường 50con = 13k
                          -led siêu sáng 50con = 25k
                          bạn nào mua được ở chợ chời giá tốt hơn thì chỉ m địa điểm nhé
                          chỗ này có lẽ rẻ hơn đó bạn www.chinhtamltd.com | CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN THƯƠNG MẠI KỸ THUẬT CHÍNH TÂM

Comment

Nếu rẻ hơn một chút mà phải đi xa hơn cả 5-7 km thì vô nghĩa.
                            Các bạn thông tin giá cả phải kèm theo vị trí (địa chỉ) nữa chứ nhỉ !!!
                            Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Mình mua ở 158B Lý Thường Kiệt (HCM). Led người ta bỏ trong bịch, không thấy nhãn hiệu gì hết. Mà chắc là bị chém thiệt rồi

Thấy bên Phúc Lan có vẻ rẻ hơn:

Chi tiết sản phẩm
                              ủa phúc lan shop còn bán hả bạn. mình vào đó mà lúc không thấy đâu hết. chỉ thấy mấy tiệm bán loa sửa loa, với lại có tiệm sửa đèn màn hình laptop thôi ah.

Comment

Về tác giả

Collapse

spam12345 Tìm hiểu thêm về spam12345

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X