Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp giá cả linh kiện điện tử và đồ nghề

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tổng hợp giá cả linh kiện điện tử và đồ nghề

Rút kinh nghiệm từ những lần đi mua hàng bị hớ của một người mới bước chân vào lĩnh vực điện tử, em xin chia sẽ với các anh chị em đồng cảnh ngộ bảng tổng hợp giá cả linh kiện của em những lần đi chợ gần đây. Em hi vọng mọi người sẽ giúp em cập nhật giá cả thêm, để những newbie như em đi chợ dễ thở hơn.

Link tổng hợp: https://docs.google.com/spreadsheet/...UE&usp=sharing
    Link để cập nhật thêm hàng vào danh sách: https://docs.google.com/forms/d/1iW8...kgrYg/viewform

hay quá bro. mình cũng mới đi vài lần thôi. hóng topic bổ ích
    ps: thấy bro toàn mua ở 158B nhỉ, giá cũng ổn, bữa nào mua ghé thử

Comment

Nguyên văn bởi the_nhokkon Xem bài viết
      hay quá bro. mình cũng mới đi vài lần thôi. hóng topic bổ ích
      ps: thấy bro toàn mua ở 158B nhỉ, giá cũng ổn, bữa nào mua ghé thử
      Mình hay ghé chổ 158B vì thấy trên forum nhiều người nói + với mình hay đi mua sau 5h chiều nên ngại vào Cao ốc Nguyễn Kim lắm. Giờ đó nhiều tiệm đang dọn hàng để nghỉ, gặp mình mua ít họ chẳng muốn bán.

158B giá tạm tạm thui nhưng có một số điểm trừ sau:
      - Thái độ bán hàng chán. Đi mua tốt nhất là nên nắm rỏ thông tin về linh kiện mình muốn mua, chứ họ chẳng nhiệt tình trả lời đâu. Ú ớ là bị hớ ngay.
      - Nên mua nhiều, có danh sách thì không cần quan tâm đến thái độ lắm, chỉ chờ họ soạn hàng rồi tính tiền thui. Nhưng mua nhiều lại tăng nguy cơ tính tiền nhầm.

Còn mấy tiệm trong Cao ốc Nguyễn Kim thì giá ngang ngang nhau, nên mua ở mấy tiệm đông khách mà nằm gần nhau như Cẩm, Đại Loan, Toàn Mỹ ... tùy bạn chọn.

Tiệm Ngọc nằm ở đâu nhỉ, mình nghe nói nhiều mà đi mấy lần để ý mà không thấy?

Comment

Nguyên văn bởi spam12345 Xem bài viết
        Mình hay ghé chổ 158B vì thấy trên forum nhiều người nói + với mình hay đi mua sau 5h chiều nên ngại vào Cao ốc Nguyễn Kim lắm. Giờ đó nhiều tiệm đang dọn hàng để nghỉ, gặp mình mua ít họ chẳng muốn bán.

158B giá tạm tạm thui nhưng có một số điểm trừ sau:
        - Thái độ bán hàng chán. Đi mua tốt nhất là nên nắm rỏ thông tin về linh kiện mình muốn mua, chứ họ chẳng nhiệt tình trả lời đâu. Ú ớ là bị hớ ngay.
        - Nên mua nhiều, có danh sách thì không cần quan tâm đến thái độ lắm, chỉ chờ họ soạn hàng rồi tính tiền thui. Nhưng mua nhiều lại tăng nguy cơ tính tiền nhầm.

Còn mấy tiệm trong Cao ốc Nguyễn Kim thì giá ngang ngang nhau, nên mua ở mấy tiệm đông khách mà nằm gần nhau như Cẩm, Đại Loan, Toàn Mỹ ... tùy bạn chọn.

Tiệm Ngọc nằm ở đâu nhỉ, mình nghe nói nhiều mà đi mấy lần để ý mà không thấy?
        nay mới mua 1 ít, ở tiệm 239 Nguyễn Kim, để update giá. tiệm Ngọc thì từ LTK quẹo vào Nhật Tảo khoảng 50m là thấy bên tay phải

Comment

Nguyên văn bởi the_nhokkon Xem bài viết
          nay mới mua 1 ít, ở tiệm 239 Nguyễn Kim, để update giá. tiệm Ngọc thì từ LTK quẹo vào Nhật Tảo khoảng 50m là thấy bên tay phải
          Cảm ơn anh nhe.

Nếu ai có danh sách dài, lười thêm từng cái một thì up file excel mình thêm vào cho lẹ.

Comment

ở vùng núi như tớ chả mua được linh kiện các thứ ở đâu cả. trừ cái mỏ hàn xung và cuộn thiếc. đến dây cuốn còn phải tận dụng từ đồng nát.
            nó đơn giản mà bạn cứ theo đuổi ắt thành công

Comment

Nguyên văn bởi phamvanhoang Xem bài viết
              ở vùng núi như tớ chả mua được linh kiện các thứ ở đâu cả. trừ cái mỏ hàn xung và cuộn thiếc. đến dây cuốn còn phải tận dụng từ đồng nát.
              Bạn ở đâu nhỉ? Nếu gần HCM thì thừa dịp nào đó bạn có thể ghé Nhật Tảo mua linh kiện rồi nếu thấy cửa hàng đó bán rẻ thì chủ động hỏi họ xem có ship hàng không. Mình thấy giờ mấy cửa hàng cũng chịu khó ship hàng đi các tỉnh lắm, nhưng giá trị đơn hàng phải kha khá tí xíu. Có thể rủ rê mấy anh em trên núi đặc hàng chung cho tiện.

PS: Mới cập nhật thêm mấy món, danh sách giờ cũng sắp gần 100 món.

Comment

mình thấy cửa hàng Phúc Lan bên cao ốc B Nguyễn Kim bán linh kiện cũng rẻ mà ích thấy bạn nào đề cập vậy

Comment

Bạn nào biết trong chợ chỗ nào bán đầu micro và bộ mic ko dây giá tốt cho mình xin .

Comment

hay quá minh sắp chuẩn bị đi mua mấy đồ về làm mạch kích loa diện thoại.
                    thanks.

Comment

Các bác cho em hỏi tý.: Ở Hà nội thì điểm nào bán LED siêu sáng ( loại dùng trong đèn pin hàng Trung quốc ấy ) Em muốn mua về 1 số để thay cho đèn pin ,thời gian này bà con hay mang tới nhờ sửa giúp... biết chết LED mà không có thay ấm ức lắm ....Bác nào biết thì chỉ giúp em với nhé.! Em chân thành cảm ơn nhiều.!

Comment

em thấy trang này giá tốt nên các bác xem thử Cong cu dung cu - Khoa cac loai - Công cụ cầm tay - Đồ nghề sửa chữa .

Mua bộ vít sửa điện thoại ngon lắm

Comment

Nguyên văn bởi nhathoang80 Xem bài viết
                          em thấy trang này giá tốt nên các bác xem thử
                          Mua bộ vít sửa điện thoại ngon lắm
                          Sao thấy max như quỷ vậy

Comment

led siêu sáng. chợ trời thì chak sẽ có nhưng có thể giá đắt.
                            bạn thử đến 17 a hàn thuyên hoặc 269 đội cấn xem, có thể giá rẻ hơn

Comment

mình mua 158b và mua ở phuclanshop thì phuclanshop bán đồ rẽ hơn á, với lại nhiệt tình hơn, 158b đông khách quá nên không nhiệt tình tẹo nào cả

Comment

Về tác giả

Collapse

spam12345 Tìm hiểu thêm về spam12345

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X