Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ký hiệu (--)----o----(+) trên các adapter thì cái ở giữa có ý nghĩa gi ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ký hiệu (--)----o----(+) trên các adapter thì cái ở giữa có ý nghĩa gi ?

em có cai adapter 12v 3a thấy nó co ký hiệu trên em ko hiêu cái ở giữa có ý nghĩa gi ?
    em định dùng nguồn acquy thay cho adapter lúc mất điện thì phải làm thế nào ?
    thank các bác trước .

nó là kí hiệu nguuồn đối xứng bạn ạ.kí hiệu đo ứng với -12v 0v +12v

Comment

Nguyên văn bởi xuanbac1991 Xem bài viết
      em có cai adapter 12v 3a thấy nó co ký hiệu trên em ko hiêu cái ở giữa có ý nghĩa gi ?
      thank các bác trước .
      Đó là kí hiệu nguồn đối xứng.

Comment

m tường chi la nguôn dc binh thường thui cơ không biết có cach nào dùng acquy thay cho adapter ko nhỉ
        ?

Comment

nếu như bạn sanyo nói như thế thì m chỉ cần đấu âm dương của acquy vao am dương của adpter la được dúng ko
          ?

Comment

nếu như bạn sanyo nói như thế thì m chỉ cần đấu âm dương của acquy vao am dương của adpter la được dúng ko
            ?
            Bạn định làm gì và đấu như vậy?
            Theo mình đoán là bạn muốn sạc cho accu phải không? Nếu như thế thì không được. Muốn sạc accu cho an toàn thì bạn nên làm một mạch sạc tự động sẽ hay hơn. Cái này có bán nhiều trên thị trường, giá khoảng 90-200k, tùy loại.

Comment

Nguyên văn bởi sanyo Xem bài viết
              Đó là kí hiệu nguồn đối xứng.
              Các loại AC adaptor thông dụng thì ít khi "chơi" kiểu nguồn đối xứng bác ah. Chắc rằng bác chủ thớt "minh họa" chưa rõ cái hình tượng đó thôi. Nhìn kỹ thì cái vòng tròn KHUYẾT bên ngoài sẽ là 1 cực tính (+) hoặc (-); và cái "cọc" ở giữa sẽ nối vào một cực tính còn lại. Có vậy thôi! Để chắc ăn hơn thì bác chủ thớt "chộp" cái ảnh rồi POST lên đây, thế là nhanh chóng kết luận thôi mà...
              Thêm nữa, ở đây (#1) bác chủ thớt cần dùng accu thay cho AC adaptor (khi mất điện) chứ không phải để "nạp" accu.

Vậy thì đấu cái ổ (jack) 3 chân vào là xong. Khi "mất điện" thì rút cái jack nối adaptor ra là xài accu luôn thôi. (kiểu như khi cắm headphone vào thì LOA tự "câm" vậy đó). Đề nghị bác chủ thớt xác nhận lại RÕ yêu cầu để giải quyết nhé...
              Last edited by thuaimi; 12-07-2013, 17:20.

Comment

Theo tôi thì có lẽ bác chủ muốn nói đến cái này

Click image for larger version

Name:	Coc nguon adaptor2.jpg
Views:	1
Size:	13.7 KB
ID:	1381502
                Attached Files
                Last edited by HTTTTH; 12-07-2013, 17:53.
                Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Có lẽ đúng là như vậy thôi MOD ah. Có điều là cách "diễn đạt" của chủ thớt có vẻ "rụt rè" quá (chỉ dùng keyboard để tạo "đồ họa") nên gây khó hiểu cho mọi người. Có lẽ bổ sung thêm cái cách đấu ổ jack 3 chân nữa là thỏa mãn cho bác chủ thớt

Comment

dung nhu bac mod noi hình đó đấy .nhà m có lắp mấy măt camera tháy các mắt sử dụng adapter 12v , va đầu ghi cũng sử dụng adapter 12v mà khi mất điện thi nó ko hoat đông lên m vơi nảy ra ý tưởng là dùng acquy 12v cấp điện cho nó xem có được ko.

Comment

em nó đây các bác a

Comment

sao em vao ínert image ma ko up dc anh len nhi....tiện thể cho em hỏi luôn là em thay adapter bằng nguồn tổ ong để có dòng cao hơn để tận dụng nó làm sạc luôn có được không các bác nhỉ . tiện thể em có nguồn tổ ong 12v 10a chua làm gì đến

Comment

dung nhu bac mod noi hình đó đấy .nhà m có lắp mấy măt camera tháy các mắt sử dụng adapter 12v , va đầu ghi cũng sử dụng adapter 12v mà khi mất điện thi nó ko hoat đông lên m vơi nảy ra ý tưởng là dùng acquy 12v cấp điện cho nó xem có được ko.
                          đúng vậy, nó là nguông bình thường 12v thôi bạn ạ
                          nhưng bạn lấy ắc quy để làm nguồn nuôi nó thì xin đừng làm vậy
                          ắc quy dòng điện không ổn định đâu
                          lúc nạp đầy nó dâng lên tận 14 hay 15v
                          lúc hết điện lại còn có hơn 10v
                          thế thì camera nhà bạn chạy ổn định làm sao được
                          mình có 2 giải pháp cho vấn để này
                          một là bạn mua cái UPS cho toàn hệ thống
                          hai là gọi cho mình
                          mình sẽ làm cho bạn một thiết bị chuyển điện từ bình ắc quy ra chuẩn 12v
                          chúc camera của bạn hoạt động tốt
                          Mạnh Hùng - ĐT: 0983313518
                          Sửa lỗi, Chuyển nguồn đồ Nội địa Nhật 100V sang chạy 220V

Comment

Nguyên văn bởi ga.kt Xem bài viết
                            ...
                            mình có 2 giải pháp cho vấn để này
                            một là bạn mua cái UPS cho toàn hệ thống
                            hai là gọi cho mình
                            mình sẽ làm cho bạn
                            một thiết bị chuyển điện từ bình ắc quy ra chuẩn 12v
                            chúc camera của bạn hoạt động tốt
                            "Quẳng cáo" khéo khéo ghê...
                            Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

thế thì m có thể dùng 7812 để ổn áp đc ko bác . với làm bộ tự ngắt khi acquy yếu điện nữa . tại em thấy nó là nguồn 12v rùi tăng lên rùi hạ xuông làm gì cho lãng phí đi . bác nào có sơ đò cho em xin cái .

Comment

Về tác giả

Collapse

xuanbac1991 Tìm hiểu thêm về xuanbac1991

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X