Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho mình hỏi về cách sạc Pin cho điện thoại.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho mình hỏi về cách sạc Pin cho điện thoại.

Điện thoại của mình có 2 viên pin, hay chơi game cho nên sạc nhiều, mà tháo ra lắp vào nhiều lần thì sợ hư cái nắp lưng điện thoại. Mình định lấy cái sạc đa năng hỏng để chế cái sạc ngoài. Mình không lắp mạch gì mà dùng luôn sạc của điện thoại để sạc luôn cho PIN (nghĩa là cắm thẳng sạc vào PIN chứ không phải lắp PIN vào điện thoại mơi sạc).

Các bạn cho mình hỏi là sạc như vậy có ảnh hưởng gì đến PIN không, và nếu có ảnh hưởng đến PIN thì phải làm mạch như thế nào? Cảm ơn các bạn.

Nguyên văn bởi maxi Xem bài viết
    Điện thoại của mình có 2 viên pin, hay chơi game cho nên sạc nhiều, mà tháo ra lắp vào nhiều lần thì sợ hư cái nắp lưng điện thoại. Mình định lấy cái sạc đa năng hỏng để chế cái sạc ngoài. Mình không lắp mạch gì mà dùng luôn sạc của điện thoại để sạc luôn cho PIN (nghĩa là cắm thẳng sạc vào PIN chứ không phải lắp PIN vào điện thoại mơi sạc).

Các bạn cho mình hỏi là sạc như vậy có ảnh hưởng gì đến PIN không, và nếu có ảnh hưởng đến PIN thì phải làm mạch như thế nào? Cảm ơn các bạn.
    ko anh huong j dau

Comment

Nguyên văn bởi 2571997 Xem bài viết
      ko anh huong j dau
      Bác cho e hỏi thêm là sạc thẳng như vậy khi pin đầy có tự ngắt không bác?

Comment

thấy mọi người bảo là pin có mạch bảo vệ thì tự ngắt nhưng mấy cục pin của mình vẫn phồng đều đều

Comment

Oài, thế thì có lẽ phải lắp thêm 1 mạch tự ngắt khi pin đầy chắc mới an tâm.

Comment

Chào bạn. điện áp pin điện thoại ghi là 3.7V nhưng khi pin đầy bạn đo được 4.2V nếu bạn chế cục sạc mà khi pin đàylà:4.3V , 4,4V.....5V gì đó thì pin của giảm tuổi thọ nhanh khi 4.3V và giảm nhanh 4.4V ....5V => mau hư hoặc nổ khi sạc

Comment

mỗi cục pin có 3 đường - 4 đường, ngoài + - có thêm ctrl/clk/data, mạch bảo vệ đó báo data về board, rồi nó so sánh thế dòng để quyết định charge/discharge/off. hay bạn làm một cái dock đi, cho mình chiêm ngưỡng với.
              phone: 0903882510
              mail:
              fb: /sensorlate

Comment

Về tác giả

Collapse

maxi Tìm hiểu thêm về maxi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X