Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách mắc đèn led cho sáng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

bóng sengyang đài loan là loại tốt =>sáng bền ,đẹp,đều
    hàn không cần chà
    Bóng này bán ở đâu vậy? Giờ cần nguồn LED loại tốt mà không biết mua ở đâu, có xem trên trang tme - Thiên Minh thì thấy cũng bán nhiều LED, không biết có phải LED xịn không. Định mua 100 con 5mm Super Flux RED LED mà không biết chất lượng thế nào, vì 100 con thì giá là 250K rồi
    ...

Comment

ai biet phan mem lap trinh led nao free ko

Comment

nhockcoldboy hãy sử dụng tiếng việt để mọi người hiểu câu hỏi nhé , phần mềm lập trình thì nhiều lắm . nhưng muốn lập trình nó phải học trước đã mới sử dụng được . chứ mình viết tiếng việt vào nó không hiêu đâu
        Email :
        DĐ : 0966 6789 22

Comment

Nguyên văn bởi sanyo Xem bài viết
          LED màu vàng hổ phách thì thường có điện thế là 2V. Nếu bạn mắc mỗi hàng gồm 3 bóng nối tiếp nhau thì hiệu điện thế của cả dãy gồm 3 bóng sẽ là 2Vx3=6V....
          rất bổ ích bác ơi
          Em là người mới tới :*
          Có hỏi câu nào ngu ngơ anh em thông cảm nha ^^!

Comment

Nguyên văn bởi Ye_Jin Xem bài viết
            Bóng này bán ở đâu vậy? Giờ cần nguồn LED loại tốt mà không biết mua ở đâu, có xem trên trang tme - Thiên Minh thì thấy cũng bán nhiều LED, không biết có phải LED xịn không. Định mua 100 con 5mm Super Flux RED LED mà không biết chất lượng thế nào, vì 100 con thì giá là 250K rồi
            led này bán ở nhật tảo tphcm rất nhiều màu đỏ 1000 bóng 250.000 thôi nhé

Comment

Nguyên văn bởi qcsonglong Xem bài viết
              led này bán ở nhật tảo tphcm rất nhiều màu đỏ 1000 bóng 250.000 thôi nhé
              Giá đó thì bóng toàn chất lượng thấp, 1000 bóng mà so với 100 bóng? Bác so sánh khập khiễng quá
              ...

Comment

cho em hỏi em dùng led lắp trên oto thì có cần quan tâm về I không ạh ? mà ở đây em thấy dùng nguồn 9 v thì ở oto có nguồn mình dùng luôn nguồn 12 v có được không và muốn mắc thì như thế nào mọi người giúp em với ạh.vì em đang muốn lắp nhiều bóng led trên trần xe như bầu trời toàn sao ấy.mọi người có sơ đồ thì càng tốt cho em quá.

Comment

Nguyên văn bởi tuananh0589 Xem bài viết
                  cho em hỏi em dùng led lắp trên oto thì có cần quan tâm về I không ạh ? mà ở đây em thấy dùng nguồn 9 v thì ở oto có nguồn mình dùng luôn nguồn 12 v có được không và muốn mắc thì như thế nào mọi người giúp em với ạh.vì em đang muốn lắp nhiều bóng led trên trần xe như bầu trời toàn sao ấy.mọi người có sơ đồ thì càng tốt cho em quá.
                  Tùy vào số lượng LED mà bạn dùng mà cường độ dòng điện sẽ thay đổi. Sơ đồ thì chỉ có nguyên lí thôi, còn thực tế là do ý thích sắp xếp của bạn, sao cho đẹp mắt là được, chứ không có tiêu chuẩn gì cả. Ai mà biết bạn đi ô tô gì đâu mà tư vấn.
                  Bạn vẫn sử dụng nguồn 12V luôn, không cần phải chuyển qua 9V. Nếu muốn giống sao trên trời thì chắc cỡ 100-200 bóng cho xe hơi 4-5 chỗ. Có thể lắp nhiều hơn nếu thích. 100-200 bóng chả là vấn đề gì so với bình acuu của xe hơi.

Comment

Chào bác Sanyo
                    Nhờ bác tư vấn giúp hiện mình đang gắn 1 số mạch led như hình.gồm 36 bóng. có 3 đoạn mỗi đoạn 12 bóng mắc // sau đó mắc nối tiếp 3 đoạn lại để sử dụng nguồn 12V, hiệu điện thế trên mỗi đoạn là 4V. Bóng led của mình là led trắng siêu sáng khoảng 3-3.5v khoảng 15-20ma. Mình gắn sử dụng nguồn 12V 2A cho 4 bảng mạch. Kết quả là bóng sáng tốt nhưng bị nóng quá, mở khoảng 2-3 tiếng thì bị cháy. Mạch của mình ko có điện trở. Nhờ bác tư vấn nên gắn điện trở ở đâu và trị số trở là bao nhiêu để giảm bớt áp. Hiện tại mình đã gắn mạch lên hết rồi nên có thể gắn điện trở bên ngoài ngay chỗ nguồn cung cấp được không, hoặc có nên gắn thêm mạch vào nguồn để giảm bớt áp. cảm ơn bác.
                    Click image for larger version

Name:	mach dien.JPG
Views:	1
Size:	11.4 KB
ID:	1391396

Comment

dạ anh chị cho em hỏi , giờ em có 30 den led , nguoi dien (áp quy xe máy ) , giờ em muốn gắn cho 30 bóng đá sáng thì làm thế nào , em thử rồi , cứa gắn 3 bóng lại thì sáng đẹp , còn gắn bóng dèm rất yếu , gắn 5 bóng đèn khỏi sáng , em co dien trời 560 ohm , vậy anh chị làm ơn giúp hộ em nha

Comment

mới lắp xong mạch 60 led trắng . 3 bóng nối tiếp 1 trở 100ohm. bóng sáng đẹp, (30k/ bịch 100 bóng Nhật tảo). cho mình hỏi nếu mắc theo kiểu song song có lợi gì ko?? tiết kiệm, đơn giản hơn không

Comment

theo mình dùng led công xuất cho ánh sáng tốt hơn, dùng bóng 5 li nối mạch nhiều cũng bất tiện
                          01628337724

Comment

Nguyên văn bởi pthinh8000 Xem bài viết
                            mới lắp xong mạch 60 led trắng . 3 bóng nối tiếp 1 trở 100ohm. bóng sáng đẹp, (30k/ bịch 100 bóng Nhật tảo). cho mình hỏi nếu mắc theo kiểu song song có lợi gì ko?? tiết kiệm, đơn giản hơn không
                            mắc // hay nối tiếp là do thực tế của từng bộ nguồn bạn ạ
                            Đời là một chiếc bậc thang Sự học là một quyển vở không trang cuối cùng

Comment

Mình muốn hỏi tí, Cường độ dòng điện qua LED chính là dòng đầu ra (Out put) của nguồn DC phaỉ không ạ.

Comment

Về tác giả

Collapse

fabio_phan Tìm hiểu thêm về fabio_phan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X