Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ai giúp e với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ai giúp e với

Click image for larger version

Name:	IMG_0092.jpg
Views:	1
Size:	64.6 KB
ID:	1418610tình hình là e mới thử làm cái mạch trái tim cho bạn gái e mà làm mãi cái mạch ko dc , đành ra tiệm mua cái bo 32 cổng về tự làm lấy mà ko hiểu sao nó chạy bị mất 8 cổng mà e đo đi đo lại nó vẫn bt ai giúp e với

Nguyên văn bởi econkia Xem bài viết
    [ATTACH=CONFIG]73861[/ATTACH]tình hình là e mới thử làm cái mạch trái tim cho bạn gái e mà làm mãi cái mạch ko dc , đành ra tiệm mua cái bo 32 cổng về tự làm lấy mà ko hiểu sao nó chạy bị mất 8 cổng mà e đo đi đo lại nó vẫn bt ai giúp e với
    gắn con trở treo 10K ở port đó là xong nhé bạn

Comment

cho e hỏi lại nhé gắn con 10k ở chỗ nào thế a , e có gắn 1 con 10k ở phía dưới con 89s rồi

Comment

cho e hỏi thêm xíu nữa điện trở treo khác gì điện trở thường ko hình ảnh nó ra làm sao e cám ơn có phải la dùng con điẹn tro thanh ko
        Last edited by econkia; 11-09-2013, 13:45.

Comment

cám ơn a nhé e làm dc rồi e gắn con trở thanh 4k7 vô nó chạy bt ,ma a cho e hoi câu nữa là ko biết sao e gắn 1 chân với 1 trở 220ohm mà led ko được sáng như mong muốn , có phải mỗi chân của con 89s nó ra 5v nên mình phải giảm trở đi mới sáng thế mấy a

Comment

cám ơn a nhé e làm dc rồi e gắn con trở thanh 4k7 vô nó chạy bt ,ma a cho e hoi câu nữa là ko biết sao e gắn 1 chân với 1 trở 220ohm mà led ko được sáng như mong muốn , có phải mỗi chân của con 89s nó ra 5v nên mình phải giảm trở đi mới sáng thế mấy a
            Sáng như mong muốn là sáng như thế nào bạn? (hỏi ké tý bạn mua bo đấy bao nhiêu vậy? )

Comment

10k ban ơi , sáng như mong muôn của mình ở đây là gân bằng độ sáng hết công suất của bóng đó

Comment

10k ban ơi , sáng như mong muôn của mình ở đây là gân bằng độ sáng hết công suất của bóng đó
                bạn giảm trở xuống, 100ohm sẽ sáng như mong muốn

Comment

mình thử con 100ohm rùi ma ko thấy nó sáng hơn a ak

Comment

Click image for larger version

Name:	Untitled.jpg
Views:	2
Size:	15.7 KB
ID:	1384921
                    cho em hỏi nguyên lí của cái mạch này cái các a

Comment

Về tác giả