Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai giúp chỉ với !!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ai giúp chỉ với !!!!

Mình mắc 12 bóng led trắng loại 3V bằng cách mắc nối tiếp ,sử dụng nguồn biến Ap 12V nhưng sao mình lắp chỉ sáng được 8 bóng .4 bóng ở giữa ko sáng ,ai chỉ với
    Last edited by phamsangvt; 27-09-2013, 11:50. Lý do: Ai giúp chỉ với !!!! cách mắc led nối tiếp

ko ai gúp mình 1 cái ah

Comment

Nguyên văn bởi phamsangvt Xem bài viết
      Mình mắc 12 bóng led trắng loại 3V bằng cách mắc nối tiếp ,sử dụng nguồn biến Ap 12V nhưng sao mình lắp chỉ sáng được 8 bóng .4 bóng ở giữa ko sáng ,ai chỉ với
      nguồn 12vdc thì chỉ mắc nối tiếp được 4 bóng led trắng mà thôi , thông thường dùng 3 bóng + 1 trở thì độ sáng cao hơn , nếu dùng 8 bóng thì mắc thành 2 nhánh song song , mỗi nhánh 4 bóng nối tiếp thì được .

Comment

Nó không sáng được vì thứ nhất nó không đủ điện áp , thứ 2 khả năng chế tạo Led nội trở trong của nó không hoàn toàn như nhau , mạch nối tiếp nên những con có nội trở nhỏ không sáng được
        Email :
        DĐ : 0966 6789 22

Comment

có người chỉ mình cách đi mắc nối tiếp 4 bóng ko trở ( dương âm ) sau đó 4 bóng tiếp theo đi ngược lại ( âm dương ) cứ thế mình đi sáng được 12 bóng mà vẫn có 4 bóng bị tối .ai biết chỉ giúp vơi

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
            nguồn 12vdc thì chỉ mắc nối tiếp được 4 bóng led trắng mà thôi , thông thường dùng 3 bóng + 1 trở thì độ sáng cao hơn , nếu dùng 8 bóng thì mắc thành 2 nhánh song song , mỗi nhánh 4 bóng nối tiếp thì được .
            Nguyên văn bởi quanghung83 Xem bài viết
            Nó không sáng được vì thứ nhất nó không đủ điện áp , thứ 2 khả năng chế tạo Led nội trở trong của nó không hoàn toàn như nhau , mạch nối tiếp nên những con có nội trở nhỏ không sáng được
            có người chỉ mình cách đi mắc nối tiếp 4 bóng ko trở ( dương âm ) sau đó 4 bóng tiếp theo đi ngược lại ( âm dương ) cứ thế mình đi sáng được 12 bóng mà vẫn có 4 bóng bị tối .ai biết chỉ giúp vơi

Comment

bạn nên mắc 3 bóng nối tiếp với R 510 ohm nếu bạn dùng nguồn 12 v DC . nếu AC thì bạn nên nắn DC rồi xài mới ổn. sẽ bảo đảm 100% đèn sáng.Thân!

Comment

3x12=36, bạn cần tối thiểu 36VDC để 12 led sáng bình thường.
                Học Điện Tử - Learn Electronic

Comment

Về tác giả

Collapse

phamsangvt Tìm hiểu thêm về phamsangvt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X