Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch cảm ứng chạm tay chống trộm xe máy

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch cảm ứng chạm tay chống trộm xe máy

Em không biết 1 chút gì về điện tử. Nhưng vì đam mê tìm tòi. Em thấy trên mạng có rất nhiều người gửi mạch cảm ứng chống chạm cho xe máy bằng cách chạm tay vào con óc đã cài sẵn đề máy xe. Em thấy rất hay, nên cố gắn lên mạng tìm hiểu cách làm. Nhưng đọc đi, đọc lai. rùi tìm rất nhiều bài viết trên mạng. vẫn không hiểu được bản vẽ trên nói như thế nào. Vì em không biết những từ viết tắt về điện tử. Nên hôm nay em lên mạng quyết định tìm mua cho bằng được. Mua xong em lắp vào xe thử.Xong rùi mở ra lại . Quyết định cưa ra xem bên trong nó như thế nào và có nhưng linh kiện gì. Nhưng tiếc 1 điều là cài chống trộm ấy người ta đổ keo nhiều quá. em ngồi cả ngày phá vỡ từ từ để còn nguyên vẹn. Bên trong thông số gi rất rõ ràng. Nhưng khổ nỗi có 1 tụ điện nó không có số, nên em đem ra Nhật Tảo mua người ta nói không biết là tụ gì. Vì không có số. Hôm nay em gửi lên cho mấy anh xem. và cùng nghiên cứu với em. Xem tụ đó là gì, thông số bao nhiêu. Và 1 điều nữa là: người bán nói mạch này, khi mở công tắc xe lên. trong vòng 5giây mà không chạm vào con óc đã cài sẵng. Thì sau 5 giây có đụng vào cũng không khởi động được máy xe.Trừ khi tắt công tắt làm lại từ đầu. Nhưng trước khi mở ra xem, em có gắn vào xe thử. Thì sau khi mở công tắc để thời gian dài chạm vào con ỏc. Vẫn đề nổ máy xe được khác với những gì người ta nói. Anh em biết chỉ em với nếu có lòng tổt thì cải tiến mạch lên thêm. Để nó có thời gian 5giây nói trên. Nếu có hình vẽ. thì gi rõ để em hiểu với. viết tắt em không hiểu gì cả. Cám ơn rất nhiều..! Mạch em vẽ rất cùi bắp mong người xem đừng cười hãy chỉ dạy thêm.
    Click image for larger version

Name:	Hình0076.jpg
Views:	2
Size:	55.3 KB
ID:	1419148

theo như hình của bn thì tụ nó tạo trễ cho trans a1015, mà trans này bn vẽ sai chân rồi vì châm B là chân tay chạm vào mới đúng trong khi ở đây bn lại vẽ thành chân E

Comment

Cám ơn bạn đã trả lời bài của mình. Mình xem lại mạch rùi. vì mình không rành lắm. Con 1015 và mcr 100 kí hiệu mình vẽ để nhìn trên hình. Nhưng khi người ta lắp trên mạch. tất cả chữ và thông số trên tụ điều úp xuống đất. Vì vậy mình để im như vậy nhìn mạch mà vẽ. Bạn chỉ mình với mình biết ơn rất nhiều..!

Comment

nói như bạn sangvietphat thì thôi bạn khỏi học điện tử,ở nhà làm nghề khác đi bạn,có tiền rồi cần gì thì đi mua,khỏi học .bạn Minh Sang 02 mua về tháo ra xem chứ không phải bạn ấy không có tiền mua bạn à

Comment

con tụ đó có chức năng tạo delay cho mạch! tức là tạo cái trễ 5s chạm ốc ý!nhưng hình mờ quá mình ko rõ! Tụ đó tầm 16v trở lên! giá trị chắc khoảng 450uf
          Bạn cứ mua vài loại rồi lắp thử để xem chế độ nó đạt 5s là được! hi

Comment

Có thể cho mìh pít c0n ic tr0g mạch là ic gj khôg

Comment

Nguyên văn bởi hoaiphuc95 Xem bài viết
              Có thể cho mìh pít c0n ic tr0g mạch là ic gj khôg
              nó không phải ic mà là relay 5 chân bạn ơi!
              điện tử là tử vì điện...
              -tuan tu, 16t, Đồng nai. (GK)

Comment

Cảm ứng sờ tay | Shop Điện Tử | Tin Học - Chia sẻ kiến thức- Kết nối đam mê Điện Tử
                anh chỉ nào giúp em với chỉ em cách tính cái mạch sờ tay đầu tiên cái ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

minh sang 02 Tìm hiểu thêm về minh sang 02

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X