Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em về máy nghe nhạc mp3 !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em về máy nghe nhạc mp3 !

Tình hình là em có một máy nghe nhạc mp3 chỉ sử dụng tai nghe. Vậy em muốn hỏi là có thể nối loa ngoài cho em nó được không và nối như thế nào ?.Khi cắm tai nghe vào có tự tắt loa được không ?. Nếu có thể câu thì câu như nào ?. Em cảm ơn !
    Last edited by hongson591; 16-10-2013, 00:31.

mình nghĩ là phải làm thêm 1 bộ khuyếch đại để lấy tín hiệu từ tai nghe ra loa ngoài.

Comment

mua dây ste bạn nối qua loa kick hay amli nhé

Comment

nhỏ gọn thì dùng lm4871 kết hợp loa 3W, nghe ko hay ko ăn tiền bác, nó là loại IC nằm trong các máy nghe nhạc thẻ của tụi china

Comment

Nguyên văn bởi kimman3 Xem bài viết
          nhỏ gọn thì dùng lm4871 kết hợp loa 3W, nghe ko hay ko ăn tiền bác, nó là loại IC nằm trong các máy nghe nhạc thẻ của tụi china
          Cái này hay. Nhưng mình không biết phải nối như nào. Hê...

Comment

Nguyên văn bởi nghiathai Xem bài viết
            mua dây ste bạn nối qua loa kick hay amli nhé

Hai... Bác hiểu nhầm ý em rồi. Là em muốn gắn thêm cái loa nhỏ giống loa điện thoại đó mà

Comment

- gắn được nhưng âm thanh sẽ nhỏ lắm, thứ bạn cần là 1 cái loa + mạch tăng âm + pin (nguồn) còn thì to nhỏ tùy theo công suất bạn muốn. theo mình thì làm caí tầm 3w là được rùi...

Comment

Nguyên văn bởi complete Xem bài viết
                - gắn được nhưng âm thanh sẽ nhỏ lắm, thứ bạn cần là 1 cái loa + mạch tăng âm + pin (nguồn) còn thì to nhỏ tùy theo công suất bạn muốn. theo mình thì làm caí tầm 3w là được rùi...
                Anh xem em phải nối thế nào cho hợp ký. em chỉ cần nối vào loa nhỏ như loa điện thoại thui, và chỉ làm 1 mạch nhỏ đủ nhét luôn trong con mp3 thui ạ. !Click image for larger version

Name:	untitled.JPG
Views:	1
Size:	11.2 KB
ID:	1387461
                Last edited by hongson591; 24-10-2013, 10:57.

Comment

Về tác giả

Collapse

hongson591 Tìm hiểu thêm về hongson591

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X