Thông báo

Collapse
No announcement yet.

em đố các bác biết làm thế nào để cho mạch này hoạt động

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• em đố các bác biết làm thế nào để cho mạch này hoạt động

tình hình là em đi hỏi rất nhiều nơi về mạch nháy theo nhạc dùng ic 3915 như trong hình em lắp không hoạt động nhưng ko ai trả lời lại. m0ng các bác chỉ dúp em, em làm giống hệt như trong ảnhClick image for larger version

Name:	Do muc do am thanh dung LM3915.gif
Views:	12
Size:	15.2 KB
ID:	1420141 khi cấp nguồn vào thì tất cả các led đều sáng cắm vào giắc tai nghe laptop thì ko nháy. thank tr ạ

Nguyên văn bởi vipprols Xem bài viết
    tình hình là em đi hỏi rất nhiều nơi về mạch nháy theo nhạc dùng ic 3915 như trong hình em lắp không hoạt động nhưng ko ai trả lời lại. m0ng các bác chỉ dúp em, em làm giống hệt như trong ảnh[ATTACH=CONFIG]80239[/ATTACH] khi cấp nguồn vào thì tất cả các led đều sáng cắm vào giắc tai nghe laptop thì ko nháy. thank tr ạ
    chỉnh con Vr kìa bố ạ

Comment

laptop bật nhạc chưa, chỉnh vr chưa,

Comment

tình hình là em đi hỏi rất nhiều nơi về mạch nháy theo nhạc dùng ic 3915 như trong hình em lắp không hoạt động nhưng ko ai trả lời lạix-(. M0ng các bác chỉ dúp em, em làm giống hệt như trong ảnh[ATTACH=CONFIG]80239[/ATTACH] khi cấp nguồn vào thì tất cả các led đều sáng cắm vào giắc tai nghe laptop thì ko nháy. Thank tr ạ
        chốt lại 1 câu là bác muốn đố , hay là bác muốn trả lời...................

Comment

e muốn các bác trả lời giúp. chỉnh biến trỏ zui, laptop bật nhạc zui nhưng đèn ko nháy. ms lại lúc mô phỏng trên proteus thì khi chưa cắm giắc tai nghe thì đền o sáng mặc dù đã có nguồn

Comment

e muốn các bác trả lời giúp. chỉnh biến trỏ zui, laptop bật nhạc zui nhưng đèn ko nháy. ms lại lúc mô phỏng trên proteus thì khi chưa cắm giắc tai nghe thì đền o sáng mặc dù đã có nguồn
            lắm mạch xong rồi thì để ý xem mạch có đấu dây giữa jack 3.5 với cái day tin hiệu không,
            bác thử lấy cái đồng hộ để về thang X10 một đầu quẹt vào mass một đầu quẹt vào dây tín hiệu xem. hai là đỏ thử các led xem có lắp ngược không .
            3 bác mua phải ic chết.
            (cách 1 bác phải chỉnh chiết ám pử 3 nấc đầu-giữa-và cuối để kiểm tra nhé)
            cần mua cặp
            2SA1075-2SC2525
            HN:0949170989

Comment

Về tác giả

Collapse

vipprols Tìm hiểu thêm về vipprols

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X