Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PRO giúp e với ... loa 2.1 mat mot ben .....

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• PRO giúp e với ... loa 2.1 mat mot ben .....

e có mấy vấn đề cần hỏi mấy pro ak ...
    + loa của e mất một bên đầu ra ....
    + cai vặn volume thi chập chờn , phải lựa mãi mới chỉnh dc âm lượng ....
    nhờ mod ak .. e chưa pit đăng o đâu

Mang đến quán sửa điện tử gần nhất

Comment

có cach nao khác nữa ko bác ... e có mỏ hàn ,thiếc, đồng hồ đo rồi .. va mang ra quan thì hết khoảng bao nhiêu ......

Comment

Cái volume chập chờn bạn nên thay cái khác (mua mới khoảng 3K to 5K)
        Bạn tháo ra xem mấy con IC công suất có bị nổ chưa thì mua thể. Mình nghĩ là nó có thể đã died 1 em IC gì đó (2030 chẳng hạn). hi

Comment

.................................................. .................................................. ...............
          Last edited by nhokxjnklc; 23-12-2013, 19:23.

Comment

bac oi cho e hoi .. hôm trước e tháo loa ra thấy có 1 con ic dc gắn vào vỏ loa và 2 con ic gắn vào tấm tản nhiệt .. thế 2 con ic o tấm tan nhiệt la của 2 loa vệ tinh ak bac
            Last edited by nhokxjnklc; 23-12-2013, 19:25.

Comment

mà mở ra cho nó hd . sờ tay vào kiểm tra dc ko bac ... con ic nao chết chắc ko nong đâu bac nhi
              hay kiểm tra như thế nào .......
              Last edited by nhokxjnklc; 23-12-2013, 19:35.

Comment

trước hết lôi cái chỗ vặn to nhỏ ra. và thay vào một cái khác nhé, xem nó là cái loại 3 chân hay 6 chân, và cầm ra chợ trời hay thợ điển tử bảo người ta bán cho một con y chang, thưởng là 50K.( mua dao động từ 3 ngìn đến 10 ngìn đồng) thay đi rồi mới xem những cái khác
                cần mua cặp
                2SA1075-2SC2525
                HN:0949170989

Comment

bạn ghettinhyeuv nói đúng đó bạn, trước tiên phải thay cái volum đã. còn cái loa của bạn theo mình nghĩ thì 2 con ic ( chắc là 2030 ) để đánh loa bass, còn 2 loa vệ tinh sài con khác bạn ạ, bạn xem thử trên mạch xen có con ic nào 16 chân không (có thể la 2025) bận thay con đó nha bạn. còn nếu không nghe được nữa thì bạn xem hai đường tín hiệu có còn đầy đủ hay không nha bạn.

Comment

cái loa là e cũng bị bệnh y chang bác...
                    hùi trc nó bị mất bass và kênh L,e đã tháo ra thay 2 e ic 2030(mất 10k)và nó đã có bass nhưng vẫn hk có kênh L
                    có bác nào pro chỉ giáo dùm e cái

Comment

Nguyên văn bởi thanhvan212 Xem bài viết
                      bạn ghettinhyeuv nói đúng đó bạn, trước tiên phải thay cái volum đã. còn cái loa của bạn theo mình nghĩ thì 2 con ic ( chắc là 2030 ) để đánh loa bass, còn 2 loa vệ tinh sài con khác bạn ạ, bạn xem thử trên mạch xen có con ic nào 16 chân không (có thể la 2025) bận thay con đó nha bạn. còn nếu không nghe được nữa thì bạn xem hai đường tín hiệu có còn đầy đủ hay không nha bạn.
                      cai loa vi tính của em cũng dính bệnh đó,1 loa chạy đc và 1 loa tịt ngóp. nhưng e ko thấy con ic 2030 nao het.

Comment

Về tác giả

Collapse

nhokxjnklc Tìm hiểu thêm về nhokxjnklc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X