Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách điều khiển độ sáng của bóng đèn với triết áp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cách điều khiển độ sáng của bóng đèn với triết áp

Xin chào cả nhà,
    Em muốn điều khiển độ sáng của bóng đèn dây tóc Rạng Đông (sử dụng điện sinh hoạt 220V), như hình vẽ.
    Nhưng chỉ khi vặn triết áp để điện áp ra hoàn toàn trên bóng thì đèn mới sáng, còn các trường hợp khác thì toàn cháy triết áp.
    Em muốn hỏi cách tính toán như thế nào để có thể điều khiển độ sáng của bóng đèn với triết áp.
    Triết áp em sử dụng là loại thông thường, như hình vẽ (giá trị ghi trên thân là 50K, nhưng đo thực tế 60K).
    Thanks các bác.

Hình đây ah, em không post ảnh lên diễn đàn được, add file xong, ấn GO nhưng không thấy gì.
    Simple File Sharing and Storage.

bạn mua cái đimơ nhé chỉ vài chục k điều khiển vô tư. không rành mà làm bậy k tốt lắm đâu.

Comment

Nguyên văn bởi main()., Xem bài viết
      Xin chào cả nhà,
      Em muốn điều khiển độ sáng của bóng đèn dây tóc Rạng Đông (sử dụng điện sinh hoạt 220V), như hình vẽ.
      Nhưng chỉ khi vặn triết áp để điện áp ra hoàn toàn trên bóng thì đèn mới sáng, còn các trường hợp khác thì toàn cháy triết áp.
      Em muốn hỏi cách tính toán như thế nào để có thể điều khiển độ sáng của bóng đèn với triết áp.
      Triết áp em sử dụng là loại thông thường, như hình vẽ (giá trị ghi trên thân là 50K, nhưng đo thực tế 60K).
      Thanks các bác.

Hình đây ah, em không post ảnh lên diễn đàn được, add file xong, ấn GO nhưng không thấy gì.
      Simple File Sharing and Storage.
      bạn thử ráp mạch này xem đơn giản công suất điều khiển được khoảng 500w
      mạch điều khiển
      http://thotinhyeuhay.wap.sh

Comment

dimmer đèn học chợ giời bán đầy. 7K 1 cái, nó chỉ có 2 dây, mua về đấu như đấu công tắc quả nhót là xong.
        Bạn chơi toàn 50k với 60k thế này, không vỡ mặt là còn may.

Comment

Về tác giả

Collapse

main()., Tìm hiểu thêm về main().,

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X