Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp Mình với!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp Mình với!!!

Tình hình là mình đang tìm 1 loại ( bất kể mạch điện, tụ hay các linh kiện có thể ) đáp ứng đc tính năng : bóng đèn 3V được mắc vào pin, khi bật công tắc thì đèn sáng liền, bật tắt liên tục thì đèn sáng rồi tắt liên tục, vậy mình làm sao để khi bật công tắc tiếp điện trong 2s thì đèn sáng, còn nếu bật tắt liên tục thì không cháy?
    P/S: thông cảm mình gà về điện lắm, mới chập chững học làm thôi nên xin mấy sư huynh thông cảm và chỉ mình loại nào sử dụng dễ nhất có thể ( và rẻ ).

bạn chỉ cần 1 tran 1 trở và 1 tụ là ok rồi!
    điện tử là tử vì điện...
    -tuan tu, 16t, Đồng nai. (GK)

Comment

bạn Tuphamquy (hoặc các bạn khác) nói chi tiết cho mình biết, cách mắc và sơ đồ mạch với. mình không hiểu cho lắm.

Comment

khó lắm dùng transitor thì phải biết phân cực xác định đúng các chân .chứ sơ đồ không làm không đc đâu .

Comment

vậy có cách làm nào khác và đơn giản hơn không. tại mình đang cần gấp và mình thì không rành về các mạch hay linh kiện điện tử cho lắm.
          P/S: nói thẳng ra là rất là gà.

Comment

dung vi dieu khien ay, so sanh lenh bat tac cong tac roi lap tring cho den theo y muon, dung mach dieu khien bong den 3v khoi dung pin luon gia tam 100k do lai

Comment

cần gì vkd trễ cỡ 2s mak dùng vdk để dk 1 cổng có phải quá phí không? gadgetvn
              điện tử là tử vì điện...
              -tuan tu, 16t, Đồng nai. (GK)

Comment

đúng rồi, mình cần chi phí thấp và hiệu quả, dễ sử dụng và ít lỗi vặt. nhưng mà quan trọng là phải làm như thế nào? haizz... Hiện mình đang ở Cần Thơ, các pác có biết chỗ nào có thể đặt đc không?

Comment

Mua Bộ Timer hẹn giờ
                  ve dau lai
                  đời cần học hỏi

Comment

Về tác giả

Collapse

shenlong255 Tìm hiểu thêm về shenlong255

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X