Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp đỡ về amply không lên nguồn!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp đỡ về amply không lên nguồn!!!!

Amply của em giờ sao bật công tắc nó không lên nữa, em không biết nó bị bệnh gì nữa???
    Click image for larger version

Name:	amply.jpg
Views:	1
Size:	104.2 KB
ID:	1421307

bạn kiểm tra gì rồi cầu chì đứt không
    Học học nữa học mãi
    email:quoc_dt80@yahoo.com
    dt: 0989621606

Comment

em kiểm tra rồi k đứt cầu chì, em đo đầu ra của BA thì không có điện, có khi nào cháy BA rồi không @@

Comment

bạn là thợ hay là tay ngang ? nếu là tay ngang thì việc kiểm tra cũng rất khó khăn đó bạn .bạn đã kiểm tra những gì rồi ?

Comment

em không là thợ bác ợ, nhưng cũng biết đo đạc chút ít, cái biến áp to đùng đó khi cấp điện 220v vào, rồi em đo các đầu ra của nó không có điện gì hết, chắc là bị hư cục đó rồi

Comment

tay ngang thì đem ra thợ mà làm.

Comment

Vậy cho em hỏi quấn lại BA thì bao nhiêu tiền vậy các bác, em chưa đi sữa lần nào nên bác nào có kinh nghiệm tư vấn dùm em với nha, em xin cảm ơn!

Comment

- cũng hông rành lắm nhưng cái biến áp bé xíu vậy nếu ''chém'' quá 200k thì tự quấn vừa lấy kinh nghiệm luôn...

Comment

Bạn đã đo sau công tắc nguồn chưa, nó hỏng thì sao

Comment

Nguyên văn bởi tinkhicon Xem bài viết
                    Vậy cho em hỏi quấn lại BA thì bao nhiêu tiền vậy các bác, em chưa đi sữa lần nào nên bác nào có kinh nghiệm tư vấn dùm em với nha, em xin cảm ơn!
                    Khoan đã nào....đừng nóng vội..Bạn không phải thợ thì bạn làm theo thứ tự như sau. . Bật đồng hồ về thang đo x1 rồi kẹp 2 que đo vào 2 đầu phích cắm ( nhớ là phích cắm chứ không phải là ổ cắm đâu nha) sau đó bật công tắc xem kim đồng hồ có nhích lên không...nếu không nhúc nhích gì thì đo trực tiếp tại 2 mối hàn đầu vào của cuộn sơ cấp xem có omh nào không ...Nếu có thì trục trặc từ mối hàn đầu vào cuộn sơ ngược về phích cắm...còn nếu không thấy bảo sao thì là cuộn biến áp đã bị đứt...Hiện nay có rất nhiều AMPLY có biến áp quấn bằng dây nhôm..chất lượng rất kém,tuổi thọ rất thấp..Nếu quấn lại mà họ quấn bằng dây đồng thì giá 200 cũng xứng đáng...còn quấn dây nhôm thì chỉ khoảng 100.000đ thôi ...còn tự quấn thì cũng được...nhưng liệu có đảm bảo được chất âm như nguyên bản không.? Mình đã nhận nhiều amply của khách dù biến áp đang chạy nhưng vẫn phải tháo ra quấn lại (dù biết là quấn lại không tính thêm tiền được)...Nếu amply của bạn là hàng công ty thì bạn nên mua dây về tự quấn để lấy kinh nghiệm...còn nếu là máy nội địa hoặc dòng máy đắt tiền thì mang ra thợ ...nhưng nhớ là phải chọn thợ....vì không phải thợ nào cũng hiểu về âm thanh....Để cái amply phát ra tiếng thì thợ nào cũng làm được ..nhưng để khai thác tối đa khả năng và chất âm của máy thì cả là 1 vấn đề mà không phải thợ nào cũng biết..vì mỗi thợ có 1 điểm mạnh riêng mà.... bạn làm như mình nói đi xem kết quả thế nào báo lại rồi tính tiếp..1 Vài lời góp ý cùng bạn..Nếu có vô tình đụng chạm tới bác nào ... xin đừng chém tui nha... kha...kha...chạy thôi...
                    Last edited by tu_audio; 03-05-2014, 12:14.

Comment

Có bác nào biết sò thay tương đương cho C2837 và A1186 ko giúp em với chỗ em ko bán loai này thay C2581 và A1106 nóng lắm chạy một tý chết ah cám ơn các bác

Comment

Cho mjh hoi caj amli nha mjh ko len nguon ,mjh kiêm tra cau chj con tắc van bthuog .mjh lay bút dien thu dau ra biên áp thj thay tat ca day co dien nhug mjh doi day ổ cam thj thu ko thay j ca ko bjet bj j ma sao la wa zay .co aj giúp mjj voi.

Comment

Về tác giả

Collapse

tinkhicon Tìm hiểu thêm về tinkhicon

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X