Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách kiểm tra mạch in và xác định linh kiện nào hỏng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cách kiểm tra mạch in và xác định linh kiện nào hỏng

các bác cho em hỏi tý em có cái loa bị hỏng tụ lọc khi em thay rui mà nó có tiếng ù ù không hát được bác nào chỉ và bắt bệnh gì em với! thanks anh em nhìu

Nguyên văn bởi khoa_utehy Xem bài viết
    các bác cho em hỏi tý em có cái loa bị hỏng tụ lọc khi em thay rui mà nó có tiếng ù ù không hát được bác nào chỉ và bắt bệnh gì em với! thanks anh em nhìu
    chết ic. ban chẳng nói cụ thể gì thì Tây cũng ko phán đuoc

Comment

loa của hãng sato đang hát thì tịt mình tháo ra và thấy con tụ 2200uF 25V rơi ra ngoài.mình thay con tụ khác nhưng vẫn không hát được mà chỉ có tiếng Ù Ù lớn. như thế là bị sao bạn??

Comment

Nhiều khả năng chết công suất, nguyên nhân chết có thể do nguồn bị tăng hoặc tầng thúc hỏng. Một linh kiện có thể chết do bị già, cũng có thể chết do bị thằng khác hại chết. Bạn phải kiểm tra kĩ các thông số chứ thay linh kiện mà không tìm nguyên nhân thì có ngày cắm mảnh sành vào đâu đó đấy.

Comment

thank bạn! minh cũng nghĩ như bạn. bạn cho mình hỏi có cách nào kiểm tra linh kiện nào chết ko? mình toàn tháo chân linh kiện ra rùi dùng đồng hồ đo? ttats nhiên thây linh kiện phải biết thông số mới dám thay chứ bạn?.hihi

Comment

Về tác giả

Collapse

khoa_utehy Tìm hiểu thêm về khoa_utehy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X