Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần giúp về relay

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần giúp về relay

hiện giờ m đang cần 1 con relay có chức năng như thế này : khi cấp 1 dòng điện 1 chiều (12v) thi relay đóng cho dòng điện đi qua (relay không cần nguồn nuôi) khi cấp lại 1 dòng 12v ngược chiều thi relay ngắt dòng điện ai biết trang nào bán linh kiện có loại relay đó chỉ mình với hoạc cho ìng hình chi tiết của cái relay đó.thank cả nhà

Gợi ý : Bạn có thể dùng 1 Thyristor để thay thế Rơle trên

Comment

là như thế nào có thể nói rõ hơn dc ko

Comment

Nguyên văn bởi NQ_Hung Xem bài viết
        Gợi ý : Bạn có thể dùng 1 Thyristor để thay thế Rơle trên
        ủa scr khong cần nguồn mà chạy được hả bạn. nhà mình bán cả đống scr mà không có con nào giống vậy. bạn có thể chỉ mình được tên nó là gì không(ban đừng nối là con đó bị nối tắt nhé)
        nếu như dùng role thì có giá hơi cao nhé
        thân!
        Cửa hàng LINH KIỆN ĐIỆN TỬ BIÊN HÒA
        Ngã tư Amata -đối diện Bệnh Viện Nhi Đồng Nai đi tiếp 100m
        ĐC: 547/7 tổ 4 kp1 Long bình - Biên Hòa. Tell: 099509.79.68

Comment

Nguyên văn bởi lkdientubh Xem bài viết
          ủa scr khong cần nguồn mà chạy được hả bạn. nhà mình bán cả đống scr mà không có con nào giống vậy. bạn có thể chỉ mình được tên nó là gì không(ban đừng nối là con đó bị nối tắt nhé)
          nếu như dùng role thì có giá hơi cao nhé
          thân!
          - có bạn à. mình từng gặp linh kiện ấy trong cái thiết bị bảo vệ ti vi từ những năm 9x, nó của liên xô, to bằng ngón tay có 3 cực, 1 cực nối với vỏ và có đầu rất to xoáy ốc, 2 cực kia dạng chân nhỏ hơn nằm phía đối diện. khi cấp điện cho đóng thì nó dẫn và cứ như thế, để nó mở thì phải cấp điện ngược chiều cái cực điều khiển. lâu rùi mình cũng ko biết là tả có đúng hông nhưng mà đúng là có cái con ấy (tên nó là gì mình cũng hông biết nữa) nó chỉ cần kích 1 nhát là đóng hông cần điện nuôi gì hết...

Comment

mình cũng từng gặp con rơ le như thế bán ở chỗ Hoàng Cầu hà Nội hoặc chợ trời Hà nỘi nhưng là chỗ bán đồ cũ ấy, có khi đến mấy chỗ mua đồng nát cũng có. Rơ le này có 1 cuộn hút tác động vào bánh xe chỉ quay theo 1 chiều, khi cấp điện lần 1 role đóng, bánh xe quay 1/4 vòng làm tiếp điểm đóng, mất điện tiếp điểm vẫn duy trì, khi cấp điện lần nữa, bánh xe quay tiếp 1/4 vòng làm tiếp điểm mở, cái bánh xe này giống như cái công tắc túp năng quạt treo tường ấy.

Trong cây máy tính HP đời cũ cũng có cái rơ le như thế nhưng nó dùng để khóa nắp vỏ máy chứ không đống mở tiếp điểm điện

Comment

Về tác giả

Collapse

c001b0y Tìm hiểu thêm về c001b0y

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X