Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm sao để có thể kích giữ relay vậy ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
    Do cái tiêu đề: Làm sao để có thể kích giữ rơ le vậy? và cái đo đỏ ở trên mà mới có mấy câu trả lời như thế này:
    Để phục vụ phép đo thì bao giờ người ta cũng bỏ qua quá trình quá độ để lấy kết quả của quá trình ổn định.
    Nếu bạn có yêu cầu chỉ đo giá trị tức thời thì bạn có thể áp dụng một phương pháp nào đó để lưu dữ liệu đo được trong 1 khoảng thời gian cho trước.
    Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
    Nghĩa là : Có nhu cầu nhưng không biết cách hỏi, diễn tả, diễn đạt làm sao cho người khác hiểu !
    Em diễn tả hơi dở nên chắc có sự hiểu lầm. Em chỉ cần xác định mức nước khi nó đầy thôi chứ ko cần do đạt đâu. Tại chất lỏng nó cứ nhấp lên nhấp xuống làm cảm biến nhấp nhảy nhấp nhảy nên em kiếm cách khắc phục thôi.
    Chắc em thử dùng 2 cách sử dùng IC555 kích tran như anh queduong nói hoặc dùng tụ để duy trì cho relay nó giữ khoảng 1,2s.
    Cảm ơn các anh đã giúp, nếu trục trặc gì em lên hỏi tiếp .

Comment

Theo tớ thì bạn có thể mắc tụ vào hai chân rơ le, chọn tụ to một chút.. bên cạnh đó bạn chọn role loại càng nhỏ càng tốt để cho nó không tốn điện nhiều cho cuộn dây.(loại dùng trong role thời gian đó)... còn tụ thì bạn tùy chon cho phù hợp thực tế cần trễ mấy giây... mình có một lần cũng làm như vậy nhưng trong một mạch khác.. không biết áp dụng cho vấn đè của bạn có thành công hay không. nếu thành công nhắn mình một tiếng

Comment

Về tác giả

Collapse

draknight Tìm hiểu thêm về draknight

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X