Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho hỏi giá trị điện trở

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho hỏi giá trị điện trở

Em mua 1 cái đồng hồ VOM về mà đo thang AC mà lại nhầm đầu quay về thang DCmA..
    Em mở ra thì điện trở ngay R11 bị cháy nên ko thể nhìn thấy màu được...đây là bảng mạch e thấy y hệt với đồng hồ của em YX-360TRe-b.
    Anh chị cho e hỏi con R11 đó có phải là màu: Nâu-đen-đen-nhũ bạc-nâu-đen ko? (vì chỗ bạc hoặc xám e ko chắc chắn)
    E đưa 1 số người coi thì họ kêu 1 ôm...còn 1 số người coi thì lại kêu là 10 ôm..
    Mong các pro cho em biết chính xác điện trở này bao nhiêu ôm và e dùng loại điện trở 4 vòng màu thay thế đc ko?

Đây là hình ảnh:
    Click image for larger version

Name:	1349481792_yx-360tre.jpg
Views:	1
Size:	160.1 KB
ID:	1421951

Mình thấy con R11 đó là 1 ôm đấy.
    Không biết ngày mai sẽ ra sao?
    Mà có ra sao cũng chẳng sao.

Comment

chắc ko zậy bạn?

Comment

có ai nhìn ùi nói chính xác giùm e với ko?

Comment

Nguyên văn bởi anhquocpro Xem bài viết
          con trở R11 là 10ohm - nâu-đen-đen-nhũ vàng/ nâu(1%), đã kiểm tra chính xác trên mạch đồng hồ rồi .

Comment

người nói R11 là 1 ôm người thì 10 ôm...cái nào mới đúng đây các pro.

Comment

10 Ohm đó bạn

Comment

Bác Quocthaibmt có câu "đã kiểm tra chính xác trên mạch đồng hồ rồi" thì cứ thế mà lắp vào, đo thử nếu sai thì báo lại. Đơn giản vậy thôi.
                Mà kể cả nếu không có câu trả lời của bác Quocthaibmt thì bạn vẫn có thể dò thử xem điện trở này có giá trị bao nhiêu bằng cách lắp thử 1 ôm, đo thử nếu không đúng thì lắp 10 ôm, đo thử, nếu kết quả đo vẫn chưa chính xác thì dò tiếp.
                Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Đã là mì ăn liền thì vẫn phải đun nước sôi rồi pha các bác nhỉ hihi

DĐ : 0984 334 368

Comment

cám ơn các bác...mà nếu 10 ôm mà đóng 1 ôm zô để dò thử có cháy ko zậy?

Comment

cám ơn các bác...mà nếu 10 ôm mà đóng 1 ôm zô để dò thử có cháy ko zậy?
                      10 ôm là chính xác rồi bác à, DCmA để đo cường độ cường độ dòng điện thường ít sử dụng bác đo nhằm là bùm nữa đó

Comment

Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
                        Đã là mì ăn liền thì vẫn phải đun nước sôi rồi pha các bác nhỉ hihi
                        Tối nay ông oanhchien đừng đi đâu nhé, để tôi đem mì gói và phích nước sôi sang nhà cho ông, nhé.

Comment

Nguyên văn bởi hoanglam1976 Xem bài viết
                          10 ôm là chính xác rồi bác à, DCmA để đo cường độ cường độ dòng điện thường ít sử dụng bác đo nhằm là bùm nữa đó
                          Nó bị cháy ở thang DCmA 2.5 đó bạn,,
                          zậy chắc chắn là con này 10 ôm đúng ko bạn?

Comment

Gặp tôi thì cái đồng hồ đo đã được sửa xong từ lâu...
                            Mà chẳng biết là đo nhầm như thế, cái khung quay có còn hay không mà cứ ở đó mà 10 Ôm với 11 Ôm

Xem cái luồng này thấy cứ như là có người đang viết sách về sửa đồng hồ đo bị nhầm, kiểu Bất Tri và Hiếu Tri
                            --> Sắp sửa có câu hỏi: Nếu đúng 10 Ôm, vậy dùng điện trở 4 vạch có được không, và rồi :điện trở to hơn có được không,... bla bla...

Bạn này mà sinh ra vào thời kỳ bao cấp thì có thể làm được khối việc.

Comment

Con này là 11om đấy nếu lắp không đúng trị số là toi ngay nhé <:

Comment

Về tác giả

Collapse

anhquocpro Tìm hiểu thêm về anhquocpro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X