Thông báo

Collapse
No announcement yet.

pin 9 vôn có khả năng sạc lại?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• pin 9 vôn có khả năng sạc lại?

đầu tiên là em không phải dân chuyên điện tử, em chỉ là sinh viên nghèo. Tham gia diễn đàn để học hỏi kỷ thuật chế 1 số vật dụng cần thiết để hạn chế chi phí sinh hoạt. Em vốn định dùng pin 9v để chế 1 bộ pin dự phòng cho điện thoại và nguồn 1 bộ đèn led 3-5 vôn
    ngoài ra do em còn khá mù mờ nên vẫn có thêm 1 số thắc mắc:
    1- 1 bộ 3 cục chính vôn khi nối vào 4 bóng 3-5 vôn, thì có hư bóng ko có cần gắn điện trở ko hay nói trực tiếp được
    2- nhà em có khá nhiều bộ sạc điện thoại cáp usb 4-6v, thì chế làm sạc pin 9v có sạc được ko

bạn mua mấy cục pin dthoại về mà chế. mình toàn dùng pin dthoại để thay vô mâý cái đèn pin sạc hay vợt muỗi

Comment

Nguyên văn bởi lhphuong Xem bài viết
      bạn mua mấy cục pin dthoại về mà chế. mình toàn dùng pin dthoại để thay vô mâý cái đèn pin sạc hay vợt muỗi
      mình cũng đã nghỉ tới, nhưng chi phí sau khi làm xong 2 món trên nghót 200 k trong khi pin 9v thì khoản 100k, pin củ thì tạm thì mình kiếm không ra. Mà quan trọng là mình không biết cách chế pin điện thoại

Comment

Nguyên văn bởi akirahades Xem bài viết
        mình cũng đã nghỉ tới, nhưng chi phí sau khi làm xong 2 món trên nghót 200 k trong khi pin 9v thì khoản 100k, pin củ thì tạm thì mình kiếm không ra. Mà quan trọng là mình không biết cách chế pin điện thoại
        sạc thì bạn có rồi . pin mua loại rẻ thôi 30k/cục . bạn tính thế nào ra 200k vậy ? mà bạn dùng led làm gì vậy ?

Comment

Nguyên văn bởi lhphuong Xem bài viết
          sạc thì bạn có rồi . pin mua loại rẻ thôi 30k/cục . bạn tính thế nào ra 200k vậy ? mà bạn dùng led làm gì vậy ?
          gần chổ em chỉ có 1 tiệm bán pim loại xin, nếu muốn mua pin dom phải di muoi may cây.
          còn vụ đèn led thì hiện tại đang rất thịch loại led ngoài chụp hình cho android và iphone, nhưng giá khá mắc 740k -1 tr(em đã khóc ròng khi đọc tới đây). Quan trọng nhất là ở việt nam đa số sài diện thoại cùi, nên em định làm 1 loại led đơn giản đại loại như nhấn nút là tắt nhấn nút là mở. Bác cứ tưởng tượng đơn giản thế này, trên tấm ốp lưng điện thoại của mình có gắn 1- 4 đèn led siêu sáng và 1-3 cục 9v(tùy kích thước điên thoại và đèn chụp hình ít nhất 5 v/led=> pin ĐT không chịu nổi quá 2- 4 tiếng), nếu muốn thì bác chỉ nhấn nút bật đèn bật rồi chụp hình=> bất cứ loại điện thoại có camera nào cũng chụp trong đêm được
          Last edited by akirahades; 19-08-2014, 16:29.

Comment

thôi hỉu òi

Comment

Về tác giả

Collapse

akirahades Tìm hiểu thêm về akirahades

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X