Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch hẹn giờ dwown giản dùng ic 555

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mạch hẹn giờ dwown giản dùng ic 555

có ai piết mạch hẹn giờ sùng ic 555 mà có các mức giờ khác nhau (có thể điều chỉnh mức giờ) không. chỉ em với.!!!

Nguyên văn bởi danhpro1 Xem bài viết
    có ai piết mạch hẹn giờ sùng ic 555 mà có các mức giờ khác nhau (có thể điều chỉnh mức giờ) không. chỉ em với.!!!
    Có cái này, xem thử được không?

Chúc vui.
    Attached Files

Comment

bạn ơi, làm sao mình biết là thời gian hẹn là bao nhiêu phút vậy?Mình không thấy phần hiển thị thời gian?
      Cuộc đời như bánh omi, không biết rồi sẽ về đâu?

Comment

định chơi hiển thị cơ à?Dùng led 7 đoạn cũng đc đấy.Nói vậy chứ 1 cơ cấu ko cần hiển thị thì quá lãng phí.Theo sơ đồ trên thì Thời gian tính theo CT sau: t=1.1(R4+P1)C2.Ko cần nối tụ C1 với Pin6,7 mà nối nó với Pin2.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
        Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Nguyên văn bởi danhpro1 Xem bài viết
          555 hẹn giờ chính xác khoảng 10 phút thôi, cao hơn nữa sẽ không chính xác bạn ạ. bạn phải dùng 555 ngõ vào MOS mới kéo lên được 10 tương đối chính xác.

còn để kéo lên giờ thì bạn phải thêm 1 con IC đếm như 4040. rồi lấy ngõ ra or với nhau, lấy đảo (thường là 1 con TST npn) nối vào chân reset của 555
          Nguyên tắc: thì dụ như bạn muốn định thời 1h bạn sẽ cho 555 dao động 60 xung, mỗi xung clock là 1 phút rồi tắt dao độn đi. Khi nào bạn muốn Start lại thì bạn reset con IC đếm là xong.
          60 đổi ra binary là 111100, bạn lấy Q2 or Q3 or Q4 or Q5 rồi lấy đảo đưa vào reset cua 555
          Nguyên tắc chỉnh giờ cũng có thể làm theo 2 cách: a) chỉnh tần số clock; b) chỉnh số lần đếm xung.
          Mobile: 0982263051

Comment

Nguyên văn bởi tnt288 Xem bài viết
            bạn ơi, làm sao mình biết là thời gian hẹn là bao nhiêu phút vậy?Mình không thấy phần hiển thị thời gian?
            Mạch trên có ghi thời gian từ 12s đến 90m.
            Yêu cầu:Mạch hẹn giờ đơn giản dùng IC 555.

Đáp ứng yêu cầu của bác, vậy mà bác lại thắc mắc:
            - Sao không có hiển thị?
            - Sao sao và sao là sao?

Chúc vui.

Comment

thanks !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Comment

Minh mới tìm ra được mạch đinh thời mà không cần dùng đến 555 nè. Cả nhà vào đây xem nha. Một số mạch điện tử lý thú...!!! - TỰ TIN ĐỂ ĐỨNG VỮNG!!! - Mr.Ku Bợm - Yahoo! 360plus
                Có nhiều mạch hay trong này nè. Mình đã làm một số mạch trong này rồi, chạy cũng ok lắm. Chúc cả nhà tích lũy thêm nhiều kiến thức nha.

Comment

cái mạch hện time chỗ nào là đầu vào và đầu ra cho hỏi thêm là cái chỗ 12vspdt là gì vậy con cái vr có pải là biến trở k vậy

Comment

xin hoi ti mjnh hien jo dang lam mach hen gio don gian dung ic 555 ma tim mai ah

Comment

Nguyên văn bởi danhpro sao anh ko dua ra nguyen ly xem sao nhj?

Comment

chi co kai ,ach tren la don jan nhat thoi

Comment

Ai biết rõ có thể nói nguyên lý làm việc của mạch này ko? Mình làm rồi mà nó không hạt động? Xin cảm ơn!
                          Click image for larger version

Name:	191_1268388593_firefox.gif
Views:	1
Size:	6.7 KB
ID:	1391102

Comment

em cũng đang cần mạch này lắm.ai biết làm ơn chỉ em với.con tụ c3 và c4 có giá tri bao nhiêu micro va bao nhiêu vôn ạ.

Comment

hép mi.các bờ rô trả lời câu hỏi trên giúp em với.em xin cảm ơn ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

danhpro1 Tìm hiểu thêm về danhpro1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X