Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin chỉ mình cách lắp mạch này dùng LM386

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin chỉ mình cách lắp mạch này dùng LM386

LM386:

Mình dùng nguồn điện của điện thoại 3,7v cho mạch này có được ko?
    Cấp nguồn vào chân nào của ic?
    Tất cả các dấu gạch gạch đều là mass của nguồn đúng ko các bạn?
    Chân dương của audio nối vào Vin vậy còn một chân nữa nối vào đâu?
    Mình ko có học điện tử nên ko hỉu mấy cái dụ này,mong các bạn chỉ mình tận tình.Thankssss

Nguyên văn bởi khatvong Xem bài viết
    LM386:

Mình dùng nguồn điện của điện thoại 3,7v cho mạch này có được ko?
    Cấp nguồn vào chân nào của ic?
    Tất cả các dấu gạch gạch đều là mass của nguồn đúng ko các bạn?
    Chân dương của audio nối vào Vin vậy còn một chân nữa nối vào đâu?
    Mình ko có học điện tử nên ko hỉu mấy cái dụ này,mong các bạn chỉ mình tận tình.Thankssss
    bạn nên dùng loại ic khác , nếu trong máy bạn còn rộng chỗ thì có thể câu các chân lại hàn với nhau ( không nên hàn trên testboad ) cái chân , loa 1W thì làm sao mà vừa trong máy đó cho được hả bạn ,chân gạch gạch là chân âm ,chân âm của audio bạn nối vô chân âm luôn .Chúc may mắn , nhớ hàn cẩn thận nhá .bạn có thể kiểm hoặc làm 1 cái hộp bằng nhựa cũng được , nhỏ nhỏ thôi , làm loa ở ngoài cũng được mà .

Comment

mình cũng đã thử mạch trên với loa 8ohm. mạch trên là đc rồi, nhưng nếu lắp ra loa to thì âm sẽ không bị rè và âm to hơn.

Comment

Đối với mạch của bạn thì cực dương của pin lắp vào chữ V-s ( tức là chân số 6) đấy
        Còn cực âm của pin thì lắp vào mass ( ngay chổ vẽ gạch gạch ấy)
        Tốt nhất nên xài nguồn từ 4.5V đến 9V vì trong khoảng này Ic sẽ hoạt động tốt, thấp quá thì nghe âm thanh nhỏ, lớn quá thì IC mau hỏng
        Chân dương của audio nối vào Vin, còn một chân nữa nối vào luôn vào mass
        Bạn không học điện tử nên chưa có kinh nghiệm ráp mạch, nên tốt nhất bạn nên mua một testboard dạng cắm về lắp thử, có lắp sai thì lắp lại ( chủ yếu để lấy kinh nghiệm thôi).

Comment

cho mình hỏi ti nha tụ điẹn 10mf 0,05mf 250mf bao nhiêu vol thế

Comment

Nguyên văn bởi doanquang-87 Xem bài viết
            cho mình hỏi ti nha tụ điẹn 10mf 0,05mf 250mf bao nhiêu vol thế
            16V là được rồi
            Học Điện Tử - Learn Electronic

Comment

e củng làm 1 kai xài lm386 nhưng sao nó lại nghe hok được rõ là sau nhỉ mong mấy bác giup đở.

Comment

ban dung tda2282 cong suat to hon cung dung nguon nho, mach cung don gian.
                minh lam mach nay rui nghe cung duoc bac thu xem sao chu con lm386 nghe nho lam(theo minh thay the?)

Comment

Cho mình hỏi là chỗ chân 1 và chân 8 ấy,nó nối R và C làm gì vậy mấy bác ?

Comment

Về tác giả

Collapse

khatvong Tìm hiểu thêm về khatvong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X