Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em mạch khuếch đại âm thanh

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em mạch khuếch đại âm thanh

em là thành viên mới của diễn đàn.mới bước đàu tiếp xúc với điện tử.
    em co 1 chiếc mp4 nghe loa ngoài nhỏ quá và nhanh hết pin nữa. bác nào có mạch nào dễ dễ thì chỉ em với. thanks các bác

mấy cái mạch này trên diễn đàn hình như là có nhiều rồi, bạn chịu khó lục xem sao

Comment

Cho bác gợi ý nha. Bác cứ kiếm mạch TDA2030 mạch loa soundmax hay sài đó. Hoặc là sài TDA2003 thì sài nguồn đơn 9 -> 16 V.

Comment

thanks
        để em tìm thử

Comment

anh có mạch này hay lắm .sử dụng con tda 2822m đó .bạn tìm dat a sheet của nó đi .ban sử dụng mạch mo no nghe lớn lắm .nhưng phải sử dụng loa 8 om nha .nguồn cung cấp rất rộng từ 2.8 -15 volt đó bạn .chúc bạn thành công

Comment

dễ thì không hay, hay thì không dễ, ra tiệm mua vừa dẽ vừa hay
            nói vậy ông đừng buồn, mới tìm hiểu điện tử mà làm mạch ampli thì hơi khó. khâu làm mạch không khó mà khó công đoạn cân chỉnh sao cho âm thanh hay

Comment

ko sao.mình thích tác phẩm tự mình làm ra dù ko hay cũng được.mong nọi người giúp đỡ nhé

Comment

vậy bạn thử con tea 2025 xem, nó có thể lắp stereo hoặc mono theo kiểu BTL đấy. dùng trong một số dòng soundmax

Comment

các bác cho em hỏi với các mạch tda2003 haytda2030 chạy nguồn ngoài hay cắm trực tiếp vào mp4. bác nào có mạch thì post len và hướng dẫn em làm với. em chi thích mạch chạy nguồn ngoài thôi. 8v hoặc 12v cho vừa với điện áp của sạc đèn pin acquy

Comment

Nguyên văn bởi hoanglung Xem bài viết
                    các bác cho em hỏi với các mạch tda2003 haytda2030 chạy nguồn ngoài hay cắm trực tiếp vào mp4. bác nào có mạch thì post len và hướng dẫn em làm với. em chi thích mạch chạy nguồn ngoài thôi. 8v hoặc 12v cho vừa với điện áp của sạc đèn pin acquy
                    phải chạy nguồn ngoài chứ sao mà cắm vào mp4 dc, bạn muốn mở tung cái mp4 ra ah, mà có cắm vào thì với pin 3V8 dung lượng được vài trăm mAh thì bạn nghĩ nó xài dc bao lâu.
                    bạn muốn xài ic nào thì cứ việc tìm datasheet của nó, về ráp theo mạch trong đó là được, sau đó muốn vọc j trong đó thì tùy thích.

Comment

vạy thử cái này nhé
                      Attached Files

Comment

bạn thủ con TDA2040 xem mjnh dùng con đó âm thanh cũng dc
                        kiếm của kiếm khách , bút của văn nhân , chân của vũ giả , giọng ca của ca nữ , đấu chí của anh hùng , mỏ hàn của thợ điện . đều giống nhau ở 1 điểm là:
                        đến chết mới buông tay

Comment

bạn thủ con TDA2040 xem mình dùng con đó âm thanh cũng dc 1,2 là đầu vào 5,8 điện áp 4 ra
                          kiếm của kiếm khách , bút của văn nhân , chân của vũ giả , giọng ca của ca nữ , đấu chí của anh hùng , mỏ hàn của thợ điện . đều giống nhau ở 1 điểm là:
                          đến chết mới buông tay

Comment

Nguyên văn bởi congtri1991 Xem bài viết
                            ==> Hay! Câu nói hay nhất trong ngày đây rồi

nói vậy ông đừng buồn, mới tìm hiểu điện tử mà làm mạch ampli thì hơi khó. khâu làm mạch không khó mà khó công đoạn cân chỉnh sao cho âm thanh hay
                            Ê, ông ơi, khâu làm mạch cũng không dễ đâu, không đơn giản là cứ nối đúng sơ đồ là chạy phe phé đâu, kể cả ông mất công chỉnh tài đến mấy Các bạn mới tìm hiểu điện tử thì lời khuyên là đi từ mạch dễ đến khó, từ công suất nhỏ đến công suất to, cứ từ từ mà nâng dần kinh nghiệm làm mạch sẽ tự biết vì sao, hihihi
                            "Imagination is better than knowledge. Knowledge is limited. Imagination encircles the world" - Albert Einstein

Comment

Nguyên văn bởi congtri1991 Xem bài viết
                              Hog hẵn đâu. Hồi xưa lần đầu tiên ev đi nhật tảo mua cái mạch ráp sẵn xài 2 con TDA2003, thấy mặt non non chị ấy cứa 25k ( lanhuong nói cái đó tầm 11k ) vậy mà về vẫn hog xài đc ( có 1 tụ bị hỏng ) , đau lòng.
                              => ra tiệm mua ....
                              Evolt, now and forever.

Comment

Về tác giả

Collapse

hoanglung Tìm hiểu thêm về hoanglung

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X