Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin mọi người giúp dùm con lm393

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin mọi người giúp dùm con lm393

xin chào mọi người, mình là người mới tìm hiểu về điện tử, cũng ko có kiến thức gì cho lắm, nghịch cái nguồn máy tính thấy có một con lm393, tìm hiểu thì thấy trên mạng nó bảo làm một con robot dò line đơn giản không cần lập trình, các bạn giúp dùm mình cái sơ đồ mạch hoàn chỉnh nha, vì mình tìm mãi không thấy sơ đồ mạch đâu cả, mình chỉ muốn làm một con thật đơn giản thôi, ko cần lập trình gì cả, mọi người giúp đỡ dùm, hiện tại mình chỉ có một con lm393, 2 quang trở, 2 motơ loại nhỏ trong CD cũ, và vài con điện trở

Nguyên văn bởi thamtu294 Xem bài viết
    xin chào mọi người, mình là người mới tìm hiểu về điện tử, cũng ko có kiến thức gì cho lắm, nghịch cái nguồn máy tính thấy có một con lm393, tìm hiểu thì thấy trên mạng nó bảo làm một con robot dò line đơn giản không cần lập trình, các bạn giúp dùm mình cái sơ đồ mạch hoàn chỉnh nha, vì mình tìm mãi không thấy sơ đồ mạch đâu cả, mình chỉ muốn làm một con thật đơn giản thôi, ko cần lập trình gì cả, mọi người giúp đỡ dùm, hiện tại mình chỉ có một con lm393, 2 quang trở, 2 motơ loại nhỏ trong CD cũ, và vài con điện trở
    co mấy con linh kiện rời vậy mà làm được robot rò đường ah
    cao thủ thật.
    Ko tin vào chính mình
    Tức là bạn đã thất bại một nửa trước khi bắt đầu.

Comment

vậy thì bạn xem đây là gì http://robotroom.com/SandwichPCB.html
      Đây là cái board của nước ngoài và đã làm thành công, cực đơn giản với con lm393 và vài linh kiện đơn giản, khôg hề có lập trình VĐK
      mình chỉ nói là mình có vài linh kiện như thế thôi, chứ còn thêm vài thứ nữa như cái board ở trên thì mình hem bít, nên nhờ các bạn coi và giúp dùm mình cái mạch hoàn chỉnh, xin đa tạ trước

Comment

Hay quá. Có anh nào rành vào tham khảo chỉ giúp bọn em ah.
        Trong link bạn đưa mình chưa hiểu những con led quang để gần quang trở.
        Rồi những chân ra ko biết gắn vào đâu lun

Comment

Nếu làm robot mà không lập trình thì tính năng sẽ bị hạn chế.Sao bạn không dành chút ít thời gian để học vì trên diễn đàn nhà mình hướng dẫn rất đầy đủ rồi đó...như thế nó hợp với xu thế hơn và cũng tốt hơn cho bạn nhiều điều.
          Quang Nhat
          ---------------------------------------
          Yahoo :quangnhat85ls
          Mail :
          Nhận thiết kế và ép nhựa cho đồ điện tử

Comment

thật ra mình ko theo ngành này, ngành của mình là kỹ thuật máy tính, nhưng do cũng thích điện tử cho nên muốn làm cho mình cái gì đó đơn giản để giải trí, lục trong mấy cái nguồn cũ thấy có con lm393, search rên google thì được cái board như các bạn đã thấy, mình chỉ muốn làm đơn giản thôi, chứ còn về VĐK thì bó tay, vì nó cần thời gian và cần kiến thức thực tế từ người dạy, xem tài liệu cũng vậy thôi, vì điện tử ko thể học bằng lý thuyết, nếu cá bạn nào có mạch dò line dùng con lm393 đơn giản ko cần lập trình thì giúp mình cái mạch hoàn chỉnh nha, nhờ sự giúp đỡ của các sư huynh

Comment

Nguyên văn bởi thamtu294 Xem bài viết
              thật ra mình ko theo ngành này, ngành của mình là kỹ thuật máy tính, nhưng do cũng thích điện tử cho nên muốn làm cho mình cái gì đó đơn giản để giải trí, lục trong mấy cái nguồn cũ thấy có con lm393, search rên google thì được cái board như các bạn đã thấy, mình chỉ muốn làm đơn giản thôi, chứ còn về VĐK thì bó tay, vì nó cần thời gian và cần kiến thức thực tế từ người dạy, xem tài liệu cũng vậy thôi, vì điện tử ko thể học bằng lý thuyết, nếu cá bạn nào có mạch dò line dùng con lm393 đơn giản ko cần lập trình thì giúp mình cái mạch hoàn chỉnh nha, nhờ sự giúp đỡ của các sư huynh
              Thực ra, thì ban đầu nó cũng hơi bỡ ngỡ với những người mới tìm hiểu.Nhưng cũng không phải là không học được.... chỉ cần bỏ ra ít thời gian.Đến 1 lúc nào đó sẽ có ích cho bạn.
              Tất cả những gì bạn cần là cài phần mềm Proteus 7.5 để mô phỏng + Tài liệu lấy trên diễn đàn = tự voc được rùi.
              Chúc bạn thành công!
              Quang Nhat
              ---------------------------------------
              Yahoo :quangnhat85ls
              Mail :
              Nhận thiết kế và ép nhựa cho đồ điện tử

Comment

con đó dùng dò đường đc

Comment

Tham khảo: Cách làm robot dò đường đơn giản

Con LM393 mình tìm thấy trong mạch điện của đèn sạc.
                  ...

Comment

Tham khảo: Cách làm robot dò đường đơn giản

Con LM393 mình tìm thấy trong mạch điện của đèn sạc.
                    ...

Comment

Về tác giả

Collapse

thamtu294 Tìm hiểu thêm về thamtu294

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X