Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch đèn tự động sáng khi trời tối

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bác chủ thớt cho mình hỏi mình ko có sẵn nguồn 12v -15v ý, nhưng mình có nguồn 24v vậy làm cách nào để sử dụng với mạch này vậy

Comment

• Nguyên văn bởi kutyace Xem bài viết

cho hoi sao phải dung 2 r5x1k. dùng 1 con khác 2 con chỗ nào bác có thể giải thích giúp đc k
      Lắp 2 trở là để tạo giá trị định thiên cho Q2 làm việc (tầm 500 ohm) thay bằng trở 470 ohm cũng được. Điều này mình cũng đã giải thích trong phần nguyên lý mạch.

Comment

• Nguyên văn bởi tuonglai9x Xem bài viết
        bác chủ thớt cho mình hỏi mình ko có sẵn nguồn 12v -15v ý, nhưng mình có nguồn 24v vậy làm cách nào để sử dụng với mạch này vậy
        Nguyên văn bởi tuonglai9x Xem bài viết
        bác chủ thớt cho mình hỏi mình ko có sẵn nguồn 12v -15v ý, nhưng mình có nguồn 24v vậy làm cách nào để sử dụng với mạch này vậy
        Bạn có thể lắp mạch hạ áp xuống dùng LM317 (hoặc dùng transistor công suất bất kì lắp kiểu B chung), dùng biến trở để có điện áp ra mong muốn. Do mạch điều khiển có công suất rất nhỏ nên không sợ nóng trans công suất.

Comment

• cho mình hỏi mình làm giống mạch 2 của bác ý, nhưng khi lắp tụ vào ko có đc thời gian trễ , tức là chiều ánh sáng vào quang trở rơ le mở bỏ ánh sáng ra thi sau 3s lại đóng

Comment

Về tác giả

Collapse

boconganhcg Tìm hiểu thêm về boconganhcg

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X