Nếu đây là lần đầu tiên đến với Điện Tử Việt Nam, bạn có thể đọc phần Hỏi đáp bằng cách nhấn vào liên kết. Có thể bạn cần đăng kí trước khi có thể gửi bài . Để bắt đầu xem bài viết, chọn diễn đàn bạn muốn thăm dưới đây.
Các bạn cho mình hỏi nếu mình muốn dùng led siêu sáng sử dụng bình acquy 12v xe máy thì mình phải dùng con điện trở bao nhiêu vậy . vì mình ko rành về điện tử cho lắm. thank các bạn
led sử dụng dòng trung bình 10mA,điện áp trung bình 2V, định luật Ôm U=R*I. điện trở mắc nối tiếp với đèn I(R)=10mA,điện áp trở gánh U(R)=12-2=10V,vậy là bạn tính dc điện trở bao nhiêu rồi U(R)/I(R)=1K Ôm,nếu mắc nối tiếp nhiều đèn thì U(R)=12-(2* số đèn)
theo mình nếu gắn nhiều đèn thì mình mắc các đèn song song rồi nối tiếp với điên trở (để dễ làm trên thanh đồng dài)vì acqui xe máy có điện lượng thường >4,5Ah, và phải tính lại dòng nhé 1/R(tổng)=1/R(1)+1/R(2)+....+1/R(n).chúc bạn thành công
Nhận tư vấn, thiết kế các sản phẩm điện tử theo yêu cầu
Thiết kế mạch in.....
Email:
Mobile: 0909 601 084
Hôm nay mình muốn trao đổi về vấn đề an toàn khi nạp firmware từ xa (FOTA). Khi triển khai hàng trăm thiết bị ở xa, rủi ro lớn nhất là đang cập nhật firmware thì mất điện hoặc rớt mạng giữa chừng khiến...
Comment