Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các bác giúp dùm em vấn đề này với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các bác giúp dùm em vấn đề này với

Em đọc trên mạng thì người ta nói rằng có tác dụng lọc nhiễu, ổn định điện áp ngưỡng.
    Trong sơ đồ người ta thường dùng tụ gốm 0.1u ( hay 104). Em không có tụ gốm em sử dụng tụ hoá 0.1u25V có ảnh hưởng gì không ? Trong trường hợp này tụ hoá có thực hiện đúng chức năng cảu tụ gốm ?
    Tại sao có mạch dùng tụ hoá có mạch dùng tụ gốm (cùng điện dung) ? Làm sao biết khi nào dùng tụ hoá khi nào dùng tụ gốm ?
    Với lại em đọc đâu đó tụ gốm thường lọc nhiễu tần số cao, vậy tụ hoá có thể làm được chức năng lọc tần số cao hông ? với lại cùng 1 tần số cùng 1 điện dung vậy dung kháng của tụ hoá và tụ gốm có khác nhau ?

theo mình thì tụ gốm có điện áp chịu đựng cao không phân biệt cực tính nên thường được sử dụng còn về chức năng thì cùng một điện dung cùng điện áp thì hai loại tương đương nhau dung kháng được tính dựa vào điện dung và tần số bạn à cho nên như nhau

Comment

Sao em vẫn chưa hiểu nhỉ. Vậy chịu điện áp cao là bao nhiểu nhỉ VD em lấy tụ gốm 104 gắn vào điện 220 thì sao ? Nếu tuơng đuơng nhau thì tại sao lọc nguồn người ta dùng tụ hóa ?

Comment

đó là so sánh cùng một thể tích thôi bạn ngược lại tụ hóa có điện dung lớn hơn nên dùng lọc nguồn

Comment

Về tác giả

Collapse

Ultra Tìm hiểu thêm về Ultra

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X