Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp mình sửa bộ nguồn điều chỉnh

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp mình sửa bộ nguồn điều chỉnh

mình mới xin được một bộ nguồn dazheng ps-1501t (loại nguồn có nút điều chỉnh để lấy ra điện áp từ 0v~15v) đây là bộ nguồn mọi người hay thấy trong mấy tiệm sửa điện thoại ấy, nó to như cái ổn áp vậy.
    bữa mình làm chập cái ngõ ra, nó kêu tít tít quá trời.
    bây giờ thì mình không chỉnh điện áp ra nhỏ hơn 4,5v được, vặn nhỏ hết cỡ cũng 4,5v. bây giờ chỉ chỉnh được 4,5v~15v
    tháo ra thì thấy nó có 3 phần, cục biến thế, 1 cái mạch điều khiển với bảo vệ, 1 cái mạch có lcd để hiển thị (hồi nào rảnh up hình cho anh em dễ xem). mình đo thấy cái biến áp vẫn binh thường, chắc hư cái mạch điều khiển. thử thay cái biến trở 5k ngay nút vặn thành 20k mà cũng thế.
    mình không có nhiều kiến thức, mọi người giúp dùm nha.

Ban thu thay lai con bien tro 5k nhu cu xem.
    Se dic do ban
    mnh da lam roi

Comment

Ban co the cho minh biet gia tri dien ap cua hai dau ra cua bien the bo nguon dazheng ps-1501t.

Comment

Nguyên văn bởi sathukobungu Xem bài viết
        mình mới xin được một bộ nguồn dazheng ps-1501t (loại nguồn có nút điều chỉnh để lấy ra điện áp từ 0v~15v) đây là bộ nguồn mọi người hay thấy trong mấy tiệm sửa điện thoại ấy, nó to như cái ổn áp vậy.
        bữa mình làm chập cái ngõ ra, nó kêu tít tít quá trời.
        bây giờ thì mình không chỉnh điện áp ra nhỏ hơn 4,5v được, vặn nhỏ hết cỡ cũng 4,5v. bây giờ chỉ chỉnh được 4,5v~15v
        tháo ra thì thấy nó có 3 phần, cục biến thế, 1 cái mạch điều khiển với bảo vệ, 1 cái mạch có lcd để hiển thị (hồi nào rảnh up hình cho anh em dễ xem). mình đo thấy cái biến áp vẫn binh thường, chắc hư cái mạch điều khiển. thử thay cái biến trở 5k ngay nút vặn thành 20k mà cũng thế.
        mình không có nhiều kiến thức, mọi người giúp dùm nha.
        bạn xem ở sau vỏ có 1 con đèn công suất 1 là d718 hoặc 2 là dùng con 2n3055 bị hỏng con đó bạn thay vào là ok.

Comment

Có ai cho mình xin cái code của con AVR trong đó với mình vô tình erase nó mất giờ đèn led tối thui à

Comment

Về tác giả

Collapse

sathukobungu Tìm hiểu thêm về sathukobungu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X