Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Phần mềm tra cứu IC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Phần mềm tra cứu IC

Mỗi khi em muốn tra chân linh kiện nào đó...em lại phải download datasheet về. Chắc phải có phần mềm nào đó giải quyết vấn đề này .. Ví dụ em muốn tra họ 74XX.
    Learn more...

phần mềm để tra cứu IC thì mình biết là ICDataBook, phần mềm này tra cứu được họ 74xxx,40xxx và một số loại khác, bạn cứ vào Google mà tìm
    hãy cố gắng dù vướn phải thất bại!!!!!!!!

Comment

Nguyên văn bởi chipmickey
      phần mềm để tra cứu IC thì mình biết là ICDataBook, phần mềm này tra cứu được họ 74xxx,40xxx và một số loại khác, bạn cứ vào Google mà tìm
      He he,tớ cũng có phần mềm này (author:Jeff cutcher) nhưng nó được viết từ năm 1987 lận !Giao diện của nó trên nền MS-DOS.Bạn có thể download ở trang http://www.elektroda.pl
      Nói chung là chả có phần mềm nào tốt cả.Cần con gì thì down datasheet thôi.Nếu làm một số mạch cơ bản thì quanh đi quẩn lại cũng chỉ mấy con thôi mà.

Comment

Dùng cái ICMaster thử chưa các bạn ?
        Cập nhật liên tục nhé, nguyên đĩa CD lận
        Ở đời khác thường, làm sự nghiệp phi thường...Cùng thì tự tốt lấy ta, đạt thì đem hạnh phúc cho thiên hạ.---(Gia Cát Khổng Minh)

Comment

Dùng IC master thì phải chạy từ đĩa CD, hơn nữa chương trình này chỉ tốt khi tra các con linh kiện đơn giản, hơn nữa thư viện không phong phú lắm, chủ yếu là để tra sơ đồ chân thôi, còn không biết về đặc tính dòng áp, timeline, tần số hoạt động của nó...
          Nên mình nghĩ khi tra những con đơn giản:IC số, tran..., còn khi muốn biết rõ chính xác và hiều rõ bản chất của con IC thì nên download datasheet của nó thì hơn, đặc biệt khi sau này bạn dùng các con chip cao cấp hơn : uP chẳng hạn, hơn nữa trên mạng có tất cả những con bạn cần mà trong các chương trình kia không có.

Comment

Các con cũ cũ thì cái đĩa của Farnell rất đầy đủ. 2 đĩa CD.
            Còn mấy con mới cứ download về để trong một thư mục rồi dùng công cụ desktop search mà dùng
            Vẫn biết mỗi lần xa là một lần về lại...

Comment

các bác ấy nói đúng đấy hai bộ đĩa tra cứu IC là IC mater (đĩa này hà nội có bán) và hai đĩa farnell(hình như hà nội ko có chỉ có trong thành phố HCM thôi-bộ đĩa này có khá hơn nhưng lại toàn lũ IC ko thông dụng) nhưng em cũng có.Nếu ko muốn dùng CD thì tạo ổ ảo dùng Virtual driver ấy.Theo tôi thì chẳng gì tốt bằng datasheet cả.Nếu muốn tìm hiểu thật kĩ thì nên vào trang của nhà sản xuất thì tốt vì có cả thêm các thành phần khác đầy đủ hơn ngoài ra còn có sự hỗ trợ thêm nữa.
              Datasheet có thể tham khảo trang sau:
              datasheetcatalog.com
              Gạo cho vào giã bao đau đớn
              Gạo giã xong rồi trắng tựa bông
              Sống ở trên đời người cũng vậy
              Gian nan rèn luyện mới thành công!
              :cafe:

Comment

Rất cám ơn hyvongxanh_dt7 đã cho mình datasheetcatalog.

Comment

www.mouser.com
                  có cả 1 quyển bách khoa toàn thư về linh kiện ,thiết bị
                  trên 136Mb

Comment

Các bác load phần mền Proteus mà trên diễn đàn nói nhiều đấy, em thấy nó cũng có khá nhiều Ic để ta có thể tra cứu. To Voduychau, bách khoa thư của bác mà đọc thì bọn em đến già mới đọc xong, không biết lúc đó người ta có còn dùng mấy con IC trong cuốn của bác nữa không.

Comment

em cũng đang cần tìm tài liêu nay
                      bác daihang 86 post link lên được ko?
                      Học thầy không tày học bạn ...

Comment

Chắc DH đố kỵ với VDC đây !!!

Nguyên văn bởi daihang86 Xem bài viết
                        Các bác load phần mền Proteus mà trên diễn đàn nói nhiều đấy, em thấy nó cũng có khá nhiều Ic để ta có thể tra cứu. To Voduychau, bách khoa thư của bác mà đọc thì bọn em đến già mới đọc xong, không biết lúc đó người ta có còn dùng mấy con IC trong cuốn của bác nữa không.
                        Ha ha ha ho ho ho he he he Anh DH tốt bụng wa đi hi hi hi kha kha kha khi khi khi rưng lại đố kỵ với bác VDC thía he he he !!!

Comment

chi co datasheet moi day du thong tin can thiet cho thiet ke ma thoi,nen nho cung tuy loai ,neu may tinh co noi mang thi chang can phan mem nao het chi can dang ky vao trang :digchip.com la tho ho load ve ,cac loai chip duoc sap xep rat khoa hoc tien cho viec thiet ke lam.

Comment

day la trang tra cuu ic
                            www.alldatasheet.com

Comment

đúng rồi đó các đại ca vào www.alldatasheet.com là có liền a`

Comment

Về tác giả

Collapse

noisepic Tìm hiểu thêm về noisepic

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X