Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm thế nào để đưa 1,5 VDC lên 4.5VDC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Co gi ma NAN GIAI lay o trong MAY CAI MAY DIEN THOAI ME CON CU HOAC BO DIEU KHIEN TU XA CUAÔ To

Ra cho GIOI hay 17 A HAN THUYEN ấy

Comment

bạn lắp một mạch dao động đa hài tần số cỡ 1000hz chạy nguồn 1.5v sau đó lấy tín hiệu từ hai cực C của hai con tran đưa vào mạch chỉnh lưu bội áp là xong

Comment

Sài 2N3904 cũng đc, nhưng bạn nào biết con nào chịu dòng lớn hơn con 3904 ấy ko, mình mún dùng mạch này thắp sáng con LED Luxeon 1W, dòng hơn 300mA
        acmabenng@yahoo.com
        -

Comment

Nguyên văn bởi noibinhyen Xem bài viết
          Sài 2N3904 cũng đc, nhưng bạn nào biết con nào chịu dòng lớn hơn con 3904 ấy ko, mình mún dùng mạch này thắp sáng con LED Luxeon 1W, dòng hơn 300mA
          bác chơi kiểu này thì cục pin bác xả dòng bao nhiêu đây ?, bèo cũng 1A đấy nhỉ, ko bít nó gánh được trong bao lâu.

to nobitahaudau: đóng góp cho bác cái mạch này, nhưng ko bít bác dùng led gì ? công suất bao nhiêu ?, nếu ko muốn lằng nhằng thì e gợi ý bác nên mua 1 cục pin sạc 14500 ( đây là kích thước của pin d=14mm, l=50mm ~AA) 3.7v 700mah về thêm con trở hay diot hạn dòng là sài xả láng, hiệu suất lại cao, mắc hẳn con led 3W cũng ok luôn. e cũng có máy cái đèn pin này, h pin lion đã phát triển rùi tội gì mà đi sài AA chi cho khổ. trên web có bán nhiều loại đèn pin ngon nếu bác có thú thì tham khảo http://webdenpin.com/webapp/home.php , http://www.vinhthaihung.com/vth/?cat=3
          cục pin đây

Attached Files
          CK6C -HUI

Comment

[QUOTE=minhtri0405;376668]bác chơi kiểu này thì cục pin bác xả dòng bao nhiêu đây ?, bèo cũng 1A đấy nhỉ, ko bít nó gánh được trong bao lâu.

to nobitahaudau: đóng góp cho bác cái mạch này, nhưng ko bít bác dùng led gì ? công suất bao nhiêu ?, nếu ko muốn lằng nhằng thì e gợi ý bác nên mua 1 cục pin sạc 14500 ( đây là kích thước của pin d=14mm, l=50mm ~AA) 3.7v 700mah về thêm con trở hay diot hạn dòng là sài xả láng, hiệu suất lại cao, mắc hẳn con led 3W cũng ok luôn. e cũng có máy cái đèn pin này, h pin lion đã phát triển rùi tội gì mà đi sài AA chi cho khổ. trên web có bán nhiều loại đèn pin ngon nếu bác có thú thì tham khảo http://webdenpin.com/webapp/home.php , http://www.vinhthaihung.com/vth/?cat=3
            cục pin đây

thế cục pin này khi sạc thì sao bác? ko có mạch bảo vệ thì làm sao?
            e mua 1 cục cell laptop 3.7v 2200mA 80k, về dùng led xenon 1W, hết pin sạc quá 1 tí, pin đi luôn, đo áp trên pin = 0v
            kiếm đâu mạch bảo vệ cho nó đây mấy bác?

Comment

[QUOTE=Thanhnam;376709]
              Nguyên văn bởi minhtri0405 Xem bài viết
              bác chơi kiểu này thì cục pin bác xả dòng bao nhiêu đây ?, bèo cũng 1A đấy nhỉ, ko bít nó gánh được trong bao lâu.

cục pin đây

thế cục pin này khi sạc thì sao bác? ko có mạch bảo vệ thì làm sao?
              e mua 1 cục cell laptop 3.7v 2200mA 80k, về dùng led xenon 1W, hết pin sạc quá 1 tí, pin đi luôn, đo áp trên pin = 0v
              kiếm đâu mạch bảo vệ cho nó đây mấy bác?
              bác muốn có mạch protect thì có thể mua pin có PCB protect, hình bên dưới hơi khó nhìn dòng chữ Rechargeable battery with PCB, e cũng đưa thêm laọi 18650 có PCB. Pin này thì ko xả dưới 3v3, ko xạc quá 4v2 là ok thôi (dùng đồ sạc chuyên dụng ), e đang dùng 2 cục 14500, và cả chục cục 18650 mà chưa bị bất trắc gì dù ko cái nào có PCB. Nếu ko kiếm được pin có PCB thì có thể dùng cái PCB trong pin di động gắn vào cũng vô tư (chú ý mạch di động có nhiều cái đểu chỉ có điện trở, chọn mạch có IC đàng hoàng (zin ) nhá ) đồ sạc thì dùng các loại sạc có bán đầy trên thị trường, bền pin thì chơi loại xịn thôi.

Mà cái pin của bác sao mà xuống 0v thế nếu có nguồn 5v thì kích thử xem lên ko lên được khoảng 3v thì cho vô đồ sạc sạc, hay sạc bằng biến thế nhồi vài lần thử, mà poin 2200mah mà có 70k thì cũng là laọi thường thôi bác, cái pin 18650 bên dưới 130k đó

sạc pin

14500

18650
              Last edited by minhtri0405; 06-07-2011, 18:58.
              CK6C -HUI

Comment

Thì mình sài vài cục pin đấu song song, mục đích của mềnh là kiếm mạch nào phù hợp vs dòng cao thế kia thoai chứ ứng dụng chắc lại sài vài quả đấu nối típ roài qua trở thoai
                acmabenng@yahoo.com
                -

Comment

gởi bác chủ thớt

gởi bác cái sơ đồ này.
                  Cuộn L1=20v cuộn L2=20v dây 0,25>0,30 nhớ chập đôi lại mà cuốn sau đó tách ra là đều và nhanh nhất .Bác lấy lõi xuyến có trong bóng đèn combac ra mà cuốn,đảm bảo chạy ok tôi đã làm thử rồi(bài này tôi lấy và làm theo trong diễn đàn nhưng của ai thì quên mất rồi)
                  Attached Files
                  Mua,bán-sửa chữa XE ĐẠP ĐIỆN
                  bán buôn-bán lẻ phụ tùng XDD

ĐT:0947012323

Comment

dùng C828 thắp có 1 con LED mà 1 lúc sau sờ hơi nóng nóng roài, phải kím con nào tác dụng tương tự nhưng chịu dòng lớn hơn ý mới hay
                    acmabenng@yahoo.com
                    -

Comment

Về tác giả

Collapse

nobitahaudau Tìm hiểu thêm về nobitahaudau

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X