Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho Những Bạn Rất Cần Học điện Tử Cơ Bản

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho Những Bạn Rất Cần Học điện Tử Cơ Bản

Xin chào mọi người!
    Mình muốn tụ lại nơi này những bạn chưa biết gì về điện tử hoặc muốn nâng cao tay nghề, bổ sung kiến thức và mong những bạn có kinh nghiệm đi trước chỉ cho những chổ học đúng đắn.

Mong các bạn nhiệt tình tham gia, và trước hết mình cảm ơn những người chỉ dẫn nhé

Mình ở quận tân phú Sài Gòn, mong các bạn chỉ mình chổ học điện tử dạng thực hành và có thể vẻ sơ đồ mạch, sơ đồ khối, sơ đồ bố trí linh kiện bằng SW

Thú thật với mấy bạn, mình là thợ tiện nguội nhưng không hiểu sao tự dưng bổng mê điện tử lạ lùng ( chắc Bà dắt ). Mà mình mới biết cơ bản thôi ........sơ sài quá nên rất cần nơi học thêm cho ra trò trống. Một lần nữa cãm ơn các bạn coi qua tâm sự của mình.
    YÊU.......VÀ NIỀM ĐAM MÊ CHÍNH NGHĨA CỦA KHÁM PHÁ CÓ LÀ BẤT TẬN!

Bạn có thể ra những trung tâm dạy nghề để học được đó, học kiểu ngắn hạn theo từng chủ đề ấy. Ở quận 5 có trường trung cấp nghề kĩ thuật Hùng Vương (161-165 nguyễn chí thanh) có dạy về điện tử, học phí cũng phải chăng.

Comment

Bạn có thể học tại trung tâm điện tử máy tính của trường Đại Học Khoa học tự nhiên (227 nguyễn văn cừ Q.5).Chúc bạn thành công với nghề điện tử.

Comment

ban hoc o truong nghe hung vuong o q5 di, thay cung duoc day

Comment

Mình cũng là thợ cơ khí nè,cũng mê điện tử.Nhưng không có thời gian học.Tự mày mò là chính.Chỉ nghiên cứu các mạch tương tự thôi.Mình cũng muốn vô đây giao lưu với các bạn nghiệp dư như mình.Anh em mình cùng thảo luận nha!!

Comment

mình là một người mới học về điện tử các anh các chị ơi cho em mọt lời khuyên để em có thể học tốt môn này ko

Comment

nghề điện tử mình cũng rất thích, nhưng hiện nay mình đang làm kế toán, lại thích sửa máy tính (nhất là main). Mình cũng đang lưỡng lự không bít muốn sửa main có phải học điện tử ko ? Các bạn giúp mình trả lời câu hỏi này nhé.

Comment

minh cung nhu ban cung moi bat dau

Comment

mới bắt đầu

em cũng là người mới bắt đầu vọc điện tử mong mấy anh chị cho em xin mấy cuốn ebook hay hay thanks nhìu

Comment

mình học bên cơ khí máy,vì mê tự động(robot ) nên đâm ra mê điện tử luôn he he.mình cũng là dân nghiệp dư như bạn thôi,theo mình chỉ cần vài cuốn giáo trình của cô phạm thị cư,thầy trương trọng tuấn mỹ,thầy tống văn on ( DHBK TPHCM)là đủ sức "vọc" oài.chúc bạn vui

Comment

các pác vào google kiếm cuốn giáo trình linh kiện của thầy trương văn tám trường đại học cần thơ để đọc nhé.
                      vì mê tự động(robot ) nên đâm ra mê điện tử luôn
                      giống tui.Tui tính học hết ngành điện điện tử sẽ chuyển wa học tiếp cơ điện tử :E
                      Tâm trí ta say nhưng lòng ta đâu có say
                      Bởi trái tim tôi đã trót say người

Comment

Em học ở bên cong nghệ thông tin, tuy nhiên em lại rất mê điện tủ.Em cũng chưa biết phải bắt đầu từ đâu cả, mong các anh chị trong diễn đàn chỉ giùm xem em nên bắt đầu từ đâu!Thank nha!

Comment

xin nhờ hướng dẩn thêm về nơi học....

thậ ra thì mình cũng có đến trường dạy nghề Q5 nhưng mình có cảm giác nơi đó chủ yếu dạy lí thuyết là nhiều .... mình đang muốn tím nơi dạy sửa chữa monitor maiboard LCD ... nhưng là những cái mới còn bi giờ mà đi học ở mấy trung tâm đụng mấy cái mainboard p2 hay p3 .... thì hixhix ai bít chổ nào dạy chuyên sâu xin cho mình địa chỉ mình thx nhiều .

Comment

Xin lỗi vì đã post bài vào đây. Anh em cho tôi hỏi một cái mạch rất đơn giản cái:

Điện lưới 220v, qua công tắc 2 cực, nối đến bóng đèn tuýp, tôi muốn thêm một đèn compact vào bên cạnh đèn tuýp. Tôi muốn các bạn mách giúp tôi một cái mạch nhỏ gọn, Khi bật công tắc lần 1, đèn tuýp sáng bình thường. Tắt công tắc 1 lần , rồi lại bật lên thì đèn compact sáng. tắt đi lần nữa, khi bật lên thì lại là đèn tuýp sáng... Ko biết tôi nói thế, các bạn có hiểu gì ko nữa
                            Mạch nhỏ gọn đơn giản để nhét đc vào máng đèn tuýp.
                            ĐT03_HaUI K9

Comment

theo minh muon hoc thuc hanh nhieu ve dien tu thi qua Nguyen Chi Thanh ,con hoc ve thiet ke so do khoi thi qua tu nhien .

Comment

Về tác giả

Collapse

caihoa Tìm hiểu thêm về caihoa

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X