Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các bác cho gà hỏi về ổn áp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các bác cho gà hỏi về ổn áp

cái ổn áp nhà em nó chập chờn lúc có lúc ko , có lúc cả ngày nó chẳng việc gì có lúc cắm thì nó lên lúc ko , kiểm tra cái board thấy điện trở có dấu hiệu nóng tróc lớp sơn chân của điện trở đen và 1 vài diot mang ra tiệm nó kiu thay board mà nó đòi tới 120 ngàn , nhưng hên quá là cái board của nó thay bị lỗi nên giờ em chưa thay , cho gà hỏi cái board đó hết bao nhiêu tiền và các bác cho gà sơ đồ để gà tự thay chứ mang ra tiệm nó chém gà chết cảm ơn nhiều .
    Về nhà cắm lại sài tạm mà thấy nó khét khét nữa chứ cha nhà nó
    ps: em đang dùng ổn áp Lion autovol model :ky -2000w
    giúp em với mua board gì thay thế cho nó để nó chạy ổn định ?
    Last edited by silv3R; 03-10-2007, 12:22.

chết chưa chắc tại cái này gà quá nên pro ko giúp

Comment

Không phải đâu. Mà vì chả có ai thuộc hết các mạch của mọi hãng cả. Nên bạn hỏi cụ thể của 1 hãng, 1 model làm sao có người trả lời?

Comment

gà có nói rồi đó bác con Lion Auto Vol model : KY 2000W
        bác cho gà hỏi mua board nào giá cả gia sao nếu bác biết giá và sơ đồ dây để gà tự lắp chứ ghét mấy thằng ngoại tiệm quá

Comment

giúp đi mà đang cần sửa cái ổn áp để sài máy tính cho yên tâm

Comment

bạn cho mình địa chi mail mình gơi cho bạn. mình không biêt cach post hình.
            Last edited by Codien; 05-10-2007, 15:39.

Comment

cậu gửi lẹ cho tớ vào mail pockbooom@yahoo.com cảm ơn nhiều , cậu có biết giá tiền của cái board đó ko ?

Comment

Sơ đồ mạch ổn áp đây.các cao thủ góp ý.Sao mình post hinh không được vậy bác nào hướng dẫn cho mình nhé
                Last edited by Codien; 06-10-2007, 17:58.

Comment

ổn áp của bạn hư như thế nào bạn phải nói rõ hiện tượng thì mới đưa ra cách sửa chửa được.
                  -Điện lúc có lúc không thì chỉ hư phần biến thế thôi. kiểm tra lại các đường điện vô và ra của biến thế, chổi thang có tiếp xúc tốt không
                  -Điện áp ra không ổn định thì mới hư bo.

Comment

ban phai xem cái chổi than nó có quét trên cổ từ hay ko đã chứ nếu nó vẫn quét thì kô thể nó là nó đã chết mạch được nếu chổi than không chạy hãy đo điện ở đầu ra của moto và cho diện dao đọng thấy có điện thì ko phải tại mạch được

Comment

phải nói rõ bệnh ra chứthi mới giúp được

Comment

Về tác giả

Collapse

silv3R Tìm hiểu thêm về silv3R

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X