Thông báo

Collapse
No announcement yet.

MẤY PRo giúp giùm về IC555 và 4017 em đang cần gắp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• MẤY PRo giúp giùm về IC555 và 4017 em đang cần gắp

Em làm mạch đèn led dùng IC 555 phat xung cho 4017 điều khiển 10 led em nếu muốn làm cho nó chạy từ đèn 1 đến đèn thứ 10 rồi 10 bóng chớp đồng loạt 3 lần xong rồi chạy lại từ đèn 1 đến đèn 10 cứ lập lại như vậy. Mấy Pro nào biết giúp giùm e e cám ơn rất nhiều.

ko khả thi,con 4017 mặc định là chỉ có một kiểu chạy như thế thui muốn khác cũng ko dc

Comment

dùng 2 con 4017 nhé, 1 con cháy từ dên 10, 1 con lấy chân Q xen kẻ, để chớp 10 led, mình từng dùng 10 con 4017 để làm mạch trái tim, đc vài hiệu ứng đơn giản. mạch này dễ lắp nhưn tốn hơi nhiều dioes đấy.^^
      "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
      yahoo:
      gmail:

Comment

hic, khổ cho bác Thuan
        TamPhieuLuuKy@yahoo.com
        092 2838 712 --->>

Comment

topic này là topic thứ 3 rồi đấy các bác ạ,ko hiểu chủ thớt post kiểu gì mà lên 3 cái luôn.
          ĐT: 0972 20 58 68
          Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi stevenboy Xem bài viết
            Em làm mạch đèn led dùng IC 555 phat xung cho 4017 điều khiển 10 led em nếu muốn làm cho nó chạy từ đèn 1 đến đèn thứ 10 rồi 10 bóng chớp đồng loạt 3 lần xong rồi chạy lại từ đèn 1 đến đèn 10 cứ lập lại như vậy. Mấy Pro nào biết giúp giùm e e cám ơn rất nhiều.
            éc pác này tưởng tượng ghê quá. con 4017 khi cho xung vào thì ó chỉ chạy từ chan q0 đến q9 rồi và trở lại q0.
            nếu pác muốn trình diễn thì pác phải dùng vi điều khiển hoặc dùng nhi con 4017 và nhiều diode nh pác thuận nói.
            chúc pác thành công.
            email:
            chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

hjhj ngày xưa làm tặng bạn gái, lúc tặng là 9h tối, trời mưa lâm râm dưới bãi cát của công viên ở cần thơ. mở hộp đèn led làm bằng 10 con 4017 lên. nó chớp xuống mặt nước. mây ng đứng đó ai cũng trầm trồ, bạn gái khóc luôn. thế là kua dính luôn tới bjo. hjhj. nói lạc đề rồi nhỉ. có thể dùng 2 con 4017 quét hàng cột để tạo nhiều hiệu ứng cũng đc.
              "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
              yahoo:
              gmail:

Comment

ở topic tương tự của chủ thớt có người đưa mạch lên rồi các ợ,phương án là dùng nhiều diot và 2 em 4017 + thêm tran + điện trở...

http://www.dientuvietnam.net/forums/...can-gap-84749/
                http://www.dientuvietnam.net/forums/...can-gap-84750/
                ĐT: 0972 20 58 68
                Gmail:

Comment

Sr nha Hum bữa tui post ko thấy nên post lại nên nó ra tới mấy cái mà tui chưa học vi điều khiển mà đâu bít gì về nó đâu hixhix nếu dùng 2 con 4017 thì có cách nào để con 4017 thứ nhất chạy đến Q9 rồi nó chạy qua con thứ 2 ko. điều khiển tới 10 con led chứ ko phai 9 con hix

Comment

Về tác giả

Collapse

stevenboy Tìm hiểu thêm về stevenboy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X