Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chạy CD-Rom motor????

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chạy CD-Rom motor????

E mới phá cái CD-Rom của máy tính, lấy đc mỗi cái motor chính, nhưng em không biết cách làm nó quay, hình như phải có mạch điện để điều khiển việc cấp nguồn cho nó thì phải, trong sợi cap có 3 chân nối với cuộn dây của motor. bác nào biết vụ này chỉ em với!Thanks!
    |

ko bác nào trả lời cho em vụ này à???
    |

Comment

qua clbmohinh.com.vn di bạn. chịu khó lục lọi sẽ thấy có một bài hướng dẫn sử dụng con này làm động cơ máy bay điện. Chắc phù hợp với yêu cầu của bạn. Thân

Comment

em cũng thành viên bên ý, đọc bài bên ý thì bảo hỏi bên này.Hôm nay hỏi bên này thì lại bảo hỏi lại bên kia, cứ kiểu này thì hỏi sao nổi.Thôi thì bác nào biết chịu khó hướng dẫn em một tí, chưa bác nào làm cái này ạ??????
        |

Comment

trời ơi, 51 bác xem mà ko ai trả lời em à???Chán quá!!!!!!!
          |

Comment

ê pm cho tien161 đi

Comment

nếu động cơ có ba chân thì mình đoán nó không phải là động cơ DC mà là động cơ bước đó bạn. một trong ba chân đó là mass, hai chân còn lại bạn phải cấp cho nó nguồn xung hợp lý thì nó sẽ quay, tốc độ nhanh chậm phụ thuộc tần số của xung lớn hay nhỏ.

Comment

Động cơ chính mà bạn chieny195 nói là disc motor. Động cơ này là động cơ 3 pha. Để điều khiển cho nó quay phải lấy tín hiệu từ (Hall) ở motor đưa về. Nếu các bạn quan tâm, dùng Google search với cụm từ "3 PHASE BRUSHLESS DC MOTOR".
                Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

nhieu loai lam
                  010001010100101001010
                  bởi một cộng một không bằng hai nên sinh ra cả vũ trụ
                  1+1=10

Comment

Cái đó được gọi là động cơ không chổi quét (brushless) , nguyên thủy của nó trong CD-ROM thì có 3 cảm biến hall để hồi tiếp vị trí , còn bản mới thì nó lại dựa trên cảm ứng ngược về trên cuộn dây . Nếu bạn chơi mô hinh sẽ biết loại này.
                    Xem chơi link này biết thêm nó chế lại để tăng công suất và biết thêm vef cấu tạo nó http://homepages.enterprise.net/jayjay/cdrom_motors.htm
                    Chuyên bán online :mạch dk từ xa RF,module RF, ARM NXP ,linh kiện,nhiều loại,nhiều tầm xa,nhiều kích cỡ. Nhận thực hiện theo yêu cầu.

Comment

Về tác giả

Collapse

chiensy195 Tìm hiểu thêm về chiensy195

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X